Kiến thức hệ thống điện ô tô và thực tế

Namcatthinh
Bình luận: 111Lượt xem: 12,535

trinhhuynguyen

Tài xế O-H
nói chung theo nhận định của e,biết nhiều chưa chắc đã tốt,nếu k đủ lực để kham tất cả,thì thà chuyên sau về 1 thứ,nó còn dễ kiếm ăn,chứ dở dở ương ương khó nói lắm

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Đào tạo hiệu quả là học xong phần nào cho thực hành ngay phần ấy học viên sẽ nắm bắt nhanh hơn là học chay. Đa số thích việc nhẹ lương cao mà không chịu học. Việc nhỏ làm không dược đùng mong làm thợ giỏi.

trinhhuynguyen

Tài xế O-H
đa số đào tạo trong trường thì k thể mạnh đc,nhưng nó sẽ cho mình cái căn bản,sau ra ngoài làm thì tốt hơn,như e trong trường chẳng biết gì,ra ngoài vẫn làm đọc lỗi

vinh_nguyen

Tài xế O-H
nói chung theo nhận định của e,biết nhiều chưa chắc đã tốt,nếu k đủ lực để kham tất cả,thì thà chuyên sau về 1 thứ,nó còn dễ kiếm ăn,chứ dở dở ương ương khó nói lắm
Biết nhiều chưa chắc đã tốt nhưng không biết thì chắc chắn là không tốt. Bất cứ 1 sản phẩm công nghệ nào củng phải liên quan đến vài lĩnh vực.

quanglongck

Tài xế O-H
Điện phải học cái cơ bản nhất sau đó ra thực tế làm nhiều thì khi gặp dòng xe đó bạn làm nhanh hơn, về cơ bản các hãng xe thông dụng ở việt nam giống nhau thôi, giờ xe hiện đại có vg, gscan,...

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Đằng nào cũng phải học hết khóa học, cụ nói đang đi đến phần điện phải không? Theo e cụ nên để ý kĩ phần thực hành ở xưởng. Tuy rằng đó là mô hình chung, chắp vá từ những linh kiện xe cũ nhưng nó sẽ là tiền đề cơ bản để cụ hiểu được hệ thống điện tổng quát của hệ thống cũng như chức năng của từng bộ phận riêng biệt. Có như thế sau này ra bên ngoài (tất nhiên mình sẽ học ở ngoài là chính) tiếp xúc với các dòng xe đời mới, mình đã có cái cơ bản rồi thì việc tiếp thu sẽ nhanh hơn, đỡ bối rối hơn. Cố lên cụ nhé.:)

dung822000

Tài xế O-H
theo tôi nên học thật chuyên sâu ve điện ô tô , vì học điện thật giỏi bạn sẽ có dc tính cách cẩn thận và gọn gàng nhu the khi ban học sang gầm và máy sẽ dễ hơn nhiều. điện cần sự linh hoạt và nhớ dai còn gầm và máy thi đa phần chủ yếu là cơ khí

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
theo tôi nên học thật chuyên sâu ve điện ô tô , vì học điện thật giỏi bạn sẽ có dc tính cách cẩn thận và gọn gàng nhu the khi ban học sang gầm và máy sẽ dễ hơn nhiều. điện cần sự linh hoạt và nhớ dai còn gầm và máy thi đa phần chủ yếu là cơ khí
Cơ khí thì sao hả bác??

thanuyen93

Tài xế O-H
Theo em nghĩ biết nhiều để hiểu cái tổng quan, trong trường sẽ dạy hết. Nếu chuyên một cái mà không học cái khác sao biết m hợp với gì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên