Kinh nghiệm chọn mua hộp đen máy đào

M
Bình luận: 3Lượt xem: 1,736

mxdcongtrinh

Tài xế O-H
Chào các bác.
Các bác cho em hỏi khi mua hộp đen máy đào thì cần lưu ý gì. Hộp mới có bảo hành thì không nói làm gi.
NHưng nếu mua hộp cũ thì như thế nào : Có cách nào kiểm tra hộp còn sống hay chết không? Hay phải đem lắp vào máy rồi mới thử được.
Cảm ơn các bác nhiều.

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Chào các bác.
Các bác cho em hỏi khi mua hộp đen máy đào thì cần lưu ý gì. Hộp mới có bảo hành thì không nói làm gi.
NHưng nếu mua hộp cũ thì như thế nào : Có cách nào kiểm tra hộp còn sống hay chết không? Hay phải đem lắp vào máy rồi mới thử được.
Cảm ơn các bác nhiều.
Người bán hộp cũ phải bao sử dụng mới dám mua chứ, còn không thì phải bao hoạt động tốt khi gắn vào mới dám mua. :d

mxdcongtrinh

Tài xế O-H
Vâng đi mua thì sẽ bắt họ bảo hành. Nhưng em vẫn tò mò xem có cách nào kiểm tra được không? vì bệnh nghề nghiệp mà bác. Ví dụ trong kho có 3, 4 cái sống chết lẫn lộn. Bây giờ cần lấy một cái sống để gửi xuống công trường lắp thì có kiểm tra trước được không ( đo đạc gì đó.. ) hay bắt buộc là phải lắp vào máy rồi mới biết. Ý em chỉ vậy thôi.

Còn đo đạc thế nào, kiểm tra ra sao có lẽ còn tùy loại và còn phải học dài dài mới biết đúng không các bác.

thaoha

Moderator
Chào các bác.
Cảm ơn các bác nhiều.

cụ cho cái đề dài thế này ko biết bắt đầu ném đá với cụ thế nào cho nó thỏa đáng.đánh liều trả lời cụ thế này ạ
1/cụ phải hỏi là hộp của máy nào komatsu .hitachi.kobelko...và vv rồi là nó (-) trừ mấy
2/trước tiên là phải mắt thấy ,tay sờ .và mũi ngửi
3/có thể kiểm tra đc là sống hay chết.cụ thể là phải biết là dùng cho máy gì và trừ nhiêu.rồi mở tài liệu ra xem.nguồn cấp
cho nó và dùng đồng hồ đo xem .hoặc gia đình có điều kiện thì đấu cho phụ tải.rồi cảm biến các loại .là biết liền

cảnh báo cẩn thận kẻo đỉ bo.và mùi thuốc súng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên