Kinh nghiệm đời thường

luckyboy270993
Bình luận: 50Lượt xem: 6,366

Ferrari599

Tài xế O-H
cụ bảo đi học mà bị chửi. là chuyện quá bình thường?tự hỏi sao mình bị chửi?và đừng để bị chửi nhiều quá cụ nhé

levanhailoan

Tài xế O-H
thì em cũng vậy thôi , cố gắng chen vào mà làm tới khi làm thì kêu mnhf làm những gì mình khog biết không à ? rồi kêu học trường lớp ra mà cũng không biết , như hồi bữa kêu em xả gió ngược có biết làm đâu rồi ức chế quá lên nhờ anh em ô tô hui chỉ giáo thêm vài đường căn bản .
nói tóm lại là cần cù bù thông mình chứ đừng có cần cù bù ngu dốt nha ....?

haiphuc

Tài xế O-H
Chúc các cụ thành công....đang đào tạo 2 chú sv mới ra trg mà mệt còn hơn phải làm....quát tháo suốt ngày.sv ở mình mới ra trg chẳng bít tí gì...phí mấy năm đi học....cứ ngơ ngơ như bò đội nón.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chúc các cụ thành công....đang đào tạo 2 chú sv mới ra trg mà mệt còn hơn phải làm....quát tháo suốt ngày.sv ở mình mới ra trg chẳng bít tí gì...phí mấy năm đi học....cứ ngơ ngơ như bò đội nón.
Bác dày công vậy, được đôi năm các bác ấy lại té thì vui đáo để

minhlam37

Tài xế O-H
nhanh thường đi đôi với ẩu các cụ àk
tích lũy kinh nghiệm và cẩn thận thôi
đến vặn con ốc với đánh búa cũng phải học và thao tác đúng chứ nói chuyện chi lớn laoTUKYOTOHUI

trungshady

Tài xế O-H
Chào các cụ. Theo ý em thì thế này: theo càng nhiều thầy càng tốt. Mà theo thầy khoan đã kiếm thầy giỏi vì mình chắc chắn ko bắt kịp. Cứ kiếm ông thầy dốt dốt tý. Sau ở gara mà ko có việc thì kiếm gì đó tháo ra lắp vào cho thành sở trường. Tiếp là khi có chút ít biết lắp ráp này nọ. Nhìn buloong biết cỡ bao nhiêu thì cảm tạ thầy và tìm thầy khác giỏi hơn xíu. Chắc chắn mỗi thầy có mỗi thủ đoạn nên cứ theo nhiều người càng tốt. Thợ trong xưởng hay quen xưởng đều phải làm thân. Giúp đỡ nhiệt tình và tỏ ra nhanh nhẹn. Ví dụ như rảnh hay cuối ngày thì dọn dẹp. Sắp xếp đồ gọn gàng hơn lúc mình chưa xuất hiện. Đừng bao h ngồi nhìn ra đường đếm oto. Rảnh quá thì đem cờ lê tua vít ra lau củng dc. Tiếp mới khó này. Phải học hay biết dòng xe mà chém với khách. Biết lái xe. Lùi ra lùi vào củng dc. Tiếp là đừng ở 1 nơi lâu dài. Phải qua tỉnh này tỉnh nọ. Khu công nghiệp hay công trường thì hau có xe tải và đầu kéo. Tp thì xe con. Ở quê thì cả 2. Nói chung là biết thị trường. Tiếp là nghỉ nghơi vài tháng xin vào tiệm rửa xe. Ở đây tiếp xúc nhiều xe con lắm. Biét lái. Biết cách đề. Biết nút bấm công tắc và đặc điểm chung từng loại. Và lâu lâu hỏi han khách về xe và liên quan đến khoa của mình. Ví như em là điện và điều hoà thì em hay nói khâchs lấy lọc gió trong ra xịt xịt. Nhưng thực chất là em đang tập tháo lắp cái lọc gió. Lâu lâu kiếm cái xe số tự động bật nhạc đèn cho hết bình. Ông chủ sạc bình cho khách thì mình nhào vô. À có một vài chi tiết nhỏ mà quan trọng: mở nắp ca pô phải chuyên nghiệp. Rà tay phát một. Nếu bác làm bên điều hoà em còn có một mẹo: lúc xong xuôi bác kiểm tra ổn cả thì lấy giet ướt lau vào dàn lạnh cho có nước trong. Lúc bật ac thì gió lạnh thổi khiến hơi nước bay ra như sương. Bắt khách trèo lên x đạp ga vòng tua 1500. Mình ở ngoài 1 là kiểm tra ống iếc 2 là lúc khách mát lạnh thì trả tiền nó thoải mái. Tiếp lên xe khách thấy thừa con le hay cầu chì nào thì cứ tự nhiên như ở nhà. Tút ra bỏ túi. Xe mà phải thay thế này nọ thì đừng đi mua phụ tùng. Cứ để khách đi. Chắc chắn họ phải mua đắt. Họ mua về ta lắp ta bảo anh mua đắt rồi. Rm mà mua thì rẻ hơn vài ba trăm. Khác h sẽ có lòng tin với mình. Lấy tiền công cao hơn mà bù vào. Còn nữa. Cái gì liên quan đén oto củng phải sưu tầm hết. Từ cái nắp van lốp đến tấm lót sàn. Lúc khách cần thì cho họ. Khách sx nghĩ mình cái gì cũng có nên lúc thiếu sẽ tìm đến mình. ... Nói đến đây mỏi tay quá

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nhanh thường đi đôi với ẩu các cụ àk
tích lũy kinh nghiệm và cẩn thận thôi
đến vặn con ốc với đánh búa cũng phải học và thao tác đúng chứ nói chuyện chi lớn laoTUKYOTOHUI
Có một điều vô cùng buồn là các bác thợ hiện nay, hầu hết cầm búa còn sai, vặn ốc thì khỏi nói luôn, sử dụng dụng cụ sai là rất phổ biến, chuyện đo đạc thì gần như không biết... Nói chung kỹ năng cơ bản thường trên mức số không 1 tý

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên