Kính phụ lên được xuống không được

Vu_Bao_Dai
Bình luận: 30Lượt xem: 5,854

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
gs:
Chào các bác e có con xe nissan đểu đểu mạch nâng kính có vấn đề công tắc tổng lên xuống bện phụ binh thường nhưng công tắc phụ ấn chỉ lên được mà xuống không được em nghĩ tiếp điềm kém em tháo ra vệ sinh cũng ko được đo công tắc phụ thi vẫn tốt vi nó co thể thấy rõ các lá đồng để mình đo thông mạch đổi công tắc ơ dưới lên cung thế em tháo rắc ơ mô tơ ra câu trục tiếp điện bình vân lên xuống bình thường mạch điên này đơn giản mà e tìm mãi không hiểu làm sao vậy mong các bác chỉ giáo ạ

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
bác rút rắc bên phụ ra . kiểm tra có 5 dây , 2 dây muto , 3 dây còn lại , bác đo 1 lửa , và 2 mát , nêu 3 dây đo đủ , bác kiểm tra lại công tắc bên phụ , hoac lấy công tăc phia sau đổi lên

vutienthang

Tài xế O-H
gs:
chào các bác e có con xe nissan đểu đểu mạch nâng kính có vấn đề công tắc tổng lên xuống bện phụ binh thường nhưng công tắc phụ ấn chỉ lên được mà xuống không được em nghĩ tiếp điềm kém em tháo ra vệ sinh cũng ko được đo công tắc phụ thi vẫn tốt vi nó co thể thấy rõ các lá đồng để mình đo thông mạch đổi công tắc ơ dưới lên cung thế em tháo rắc ơ mô tơ ra câu trục tiếp điện bình vân lên xuống bình thường mạch điên này đơn giản mà e tìm mãi không hiểu làm sao vậy mong các bác chỉ giáo ạ
Hôm nay e vừa làm 1 con giống bác nhưng nó là con toyota atis. Nó bị hỏng cái lẫy đẩy lên xuống. Có khi lên đc nhưng k xuống đc. Có khi 4 tiếp điểm cùng thông. Thì k cửa nào lên đc. Thay công tắc là ok ạ.

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
bác rút rắc bên phụ ra . kiểm tra có 5 dây , 2 dây muto , 3 dây còn lại , bác đo 1 lửa , và 2 mát , nêu 3 dây đo đủ , bác kiểm tra lại công tắc bên phụ , hoặc lấy công tắc phía sau đổi lên
đúng là có 5 dây 1 lửa 2 xuông mô tơ và 2 dây từ tổng xuống nhưng nếu mất mát thì tổng sao có thể điều khiển được lên xuống bình thường hả bác

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
Hôm nay e vừa làm 1 con giống bác nhưng nó là con toyota atis. Nó bị hỏng cái lẫy đẩy lên xuống. Có khi lên đc nhưng k xuống đc. Có khi 4 tiếp điểm cùng thông. Thì k cửa nào lên đc. Thay công tắc là ok ạ.
e nghĩ la chỉ co hỏng công tắc thôi e tháo ra mài đánh lại tiếp điểm đo thông mạch giưa các chân khi ấn thi đều ok vi công tắc no thiết kế dê nhìn mà toàn lá đồng nhưng lắp vào vân k được

vutienthang

Tài xế O-H
e nghĩ la chỉ co hỏng công tắc thôi e tháo ra mài đánh lại tiếp điểm đo thông mạch giưa các chân khi ấn thi đều ok vi công tắc no thiết kế dê nhìn mà toàn lá đồng nhưng lắp vào vân k được
Bác có để ý giắc cái k? Có khi chân nào nó bị tụt. Còn đo công tắc ngon rồi thì k có lý nào k đc.

vutienthang

Tài xế O-H
Vâng. Nó đơn giản nhưng lại k đc. Bác thay thử công tắc sau lên như bác trên vừa nói xem. E nghĩ cứ cắm giắc vào lấy đèn thử xem cho nó chắc.

trungshady

Tài xế O-H
Chắc do phần lẫy nhựa trong nút bấm công tắc thôi. Có 2 lẫy nhỏ. 1 là kéo kính lên và 2 là hạ kính xuống. 2 lẫy này thuờng bị mòn nhất là lẫy hạ kính.

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
Chắc do phần lẫy nhựa trong nút bấm công tắc thôi. Có 2 lẫy nhỏ. 1 là kéo kính lên và 2 là hạ kính xuống. 2 lẫy này thuờng bị mòn nhất là lẫy hạ kính.
ể tháo hằn nó ra rồi mà bác lấy tay ấn vào cái thanh đồng e còn vừa ấn vừa châm tiếp điểm đó mà có được đâu như kiêu thiếu mát 1 chiều ý

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
gs:
chào các bác e có con xe nissan đểu đểu mạch nâng kính có vấn đề công tắc tổng lên xuống bện phụ binh thường nhưng công tắc phụ ấn chỉ lên được mà xuống không được em nghĩ tiếp điềm kém em tháo ra vệ sinh cũng ko được đo công tắc phụ thi vẫn tốt vi nó co thể thấy rõ các lá đồng để mình đo thông mạch đổi công tắc ơ dưới lên cung thế em tháo rắc ơ mô tơ ra câu trục tiếp điện bình vân lên xuống bình thường mạch điên này đơn giản mà e tìm mãi không hiểu làm sao vậy mong các bác chỉ giáo ạ
Vẫn bị ở công tắc phụ thôi, có thể hỏng tiếp điểm, có thể do cái chốt bằng nhựa bị biến dạng. Tất nhiên, 1 tiếp điểm ở công tắc chính cũng không bỏ qua được

DuongNam2395

Tài xế O-H
Em không giúp gì được cho bác, chỉ mong bác lần sau đăng bài hỏi viết câu hỏi cho em xin mấy dâu chấm và dấu phẩy nhé. Em đọc xong hết cả hơi :D

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Hai dây công tắc tổng xuống là hai dây mát đó, thiếu mát ở 1 trong 2 dây này thì công tắc phụ chỉ khiển được 1chiều :lên được thì không xuống được và ngược lại

hoanbienphong11

Tài xế O-H
gs:
Theo em 100% hỏng công tắc phụ.

Syphu

Tài xế O-H
Hihi bác đã sửa đc chưa ạ. bác dùng đèn kẹp từng dây mát nếu đèn thử k sáng chứng tỏ mất mát, do dây xem chổ gần bản lề cửa dễ bị đứt, nối lai la xong.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên