Kobelco sk480lc-6 mất ga tự động

starting
Bình luận: 26Lượt xem: 5,229

starting

Tài xế O-H
nhà cháu đang làm con kebelco 480lc-6 ga tự động không tự trả về khi không thao tác. cháu kiểm tra các cảm biến tay trang( bucket, boom, arm, swing, travel) thì đều có điện áp khi không làm việc là 0.5v. ga tự động vẫn không chạy. còn con cảm biến back press là cảm biến gì vậy ạ. cháu cày mấy ngày rồi mà vẫn không ra. các bác chém giúp cháu với.

Congthang91

Tài xế O-H
Không biết nhà mình đang để máy chạy ở chế độ tự động hay không tự động ! Nút ga tự động có còn tác dụng không nhể

starting

Tài xế O-H
bẩm các cụ là núm chỉnh ga vẫn chạy. để ga ở chế độ ga tự động ạ. cháu thấy đằng sau con bơm cao áp có một bó dây điện đi vào chỗ điều tốc mà không biết kiểm tra thế nào. cảm biến áp suất dầu hồi cháu chưa nghĩ tới để nhà cháu kiểm tra xem ạ.

Congthang91

Tài xế O-H
Ga vẫn chạy thì không cần kiểm tra cụm ấy làm gì ! Cụ kiểm tra xem có con cảm biến của các động tác có con nào sai không ! Không nữa thì chỉ có hộp đen

starting

Tài xế O-H
đúng ạ. máy -6e màn hình chỉ báo dầu thủy lực thấp. mà nhà cháu nghĩ không ảnh hưởng. tổng cộng 8 tính hiệu cảm biến tay trang đều báo về nàn hình là 0.5v lúc không đánh tay trang. lúc đánh tay trang thì điện áp tăng lên đều ạ. chỉ có con cảm biến back press là điện áp về là 1v. các cụ cho nhà cháu hỏi cái ga tự động ngoài các con cảm biến đó ra còn do tính hiệu nào điều khiểm không ạ

congphong86

Tài xế O-H
Sao không thấy nhắc đến cái công tắc hạn chế hành trình nhỉ.nếu các cảm biến áp thấp đều tốt thì một là hộp hai là cái công tắc bị lỗi

vvn56

Tài xế O-H
nhà cháu đang làm con kebelco 480lc-6 ga tự động không tự trả về khi không thao tác. cháu kiểm tra các cảm biến tay trang( bucket, boom, arm, swing, travel) thì đều có điện áp khi không làm việc là 0.5v. ga tự động vẫn không chạy. còn con cảm biến back press là cảm biến gì vậy ạ. cháu cày mấy ngày rồi mà vẫn không ra. các bác chém giúp cháu với.

starting

Tài xế O-H
theo mình thì ko có tín hiệu áp suất từ bơm thủy lực báo về
các tính hiệu này đầy đủ hết bác ạ

hoangjimy

Tài xế O-H
Sao không thấy nhắc đến cái công tắc hạn chế hành trình nhỉ.nếu các cảm biến áp thấp đều tốt thì một là hộp hai là cái công tắc bị lỗi
Đời 480-6e làm gì có ga tự động mà cứ tìm hoài, làm gì dùng moto ga mà cong tắc hành trinh. Nó dùng con ga điện, có 15 day, để mở thành giàng bơm cao áp. 480-6 dời ko e mới có ga tự động.cài đặt lại ga đi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên