Komatsu d65px-12 mất lái

M
Bình luận: 28Lượt xem: 3,556
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

chxm

Tài xế O-H
khi tến lùi xe hoạt chuyển tải cả hai trục láp ( nhẹ ) khi vào lái bên mỗi bên, chỉ một bên chị tải. dẫn đến sự việc trên

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
bác tualicogi bắt chuẩn quá em kiểm tráp thấy rãnh then hoa bị mòn hế như của bác cho lên em bân tháo nó ra. mà cáC bác cho nhà em hỏi thêm chút nhé : - con xe này bị mất lái hoàn toàn.
nhưng vẫn tiến, lùi bình được.
VẬY SAO LÁP MÒN MÀ VÃN TIẾN LÙI ĐƯỢC Ạ, ?
khi tến lùi xe hoạt chuyển tải cả hai trục láp ( nhẹ ) khi vào lái bên mỗi bên, chỉ một bên chị tải. dẫn đến sự việc trên

Các cụ ơi ời!!! "nói như thế" thì hóa ra các cụ chửa thèm xem qua kết cấu,nguyên lý....hệ thống lái HSS (Hydrostatic steering system) của máy "Dũi" KOMATSU roài.

Khi chạy tiến hoặc lùi nó vẫn sử dụng kiểu cơ bản: Động cơ lai qua biến mô kéo theo cái hộp số thủy lực dẫn động ra "bánh sao" vần sợi xích để di chuyển. Còn khi cắt lái nó đảo chiều mô tơ HSS thông qua bộ bánh răng kiểu "Hành kinh vệ tinh"--> cái bánh sao mới đảo chiều chạy như máy xúc bánh xích chớ.

Khổ quá!!! Bói có cái "Video Training" về hệ thống HSS này (Không biết lúc trước ăn trộm được ở nơi mô) nhưng mấy lần tải lên OH đều báo lỗi.

Còn cái trục láp bị hỏng "then hoa" mà có cụ bên trên đưa ảnh lên trong tài liệu nó gọi là " HSS(TORQUE SHAFT)". Cho nên con xe Dũi của cụ nó vẫn di chuyển tiến lùi khỏe còn cắt lái yếu hoặc kiểu "Trên bảo dưới đếch có nghe" (xem ảnh bên dưới sẽ rõ).

meohoang141286

Tài xế O-H
uh 80tr thi đúng là cả vấn đề vậy có bác nào chỉ dùm em địa chỉ khác phục có uy tín với. " bác tuấn ơi bác khác phục ở đâu vạy? có ổn không , giá cả thế nào a?"

tuanlicogi

Tài xế O-H
uh 80tr thi đúng là cả vấn đề vậy có bác nào chỉ dùm em địa chỉ khác phục có uy tín với. " bác tuấn ơi bác khác phục ở đâu vạy? có ổn không , giá cả thế nào a?"
cụ ơi, em làm ở nhà máy Z179 chỗ Văn Điển- Hà Nội. Vấn đề con máy này nếu phải thay gioăng phớt thì phải lấy của hãng- cũng khá tốn kém cụ ah

meohoang141286

Tài xế O-H
uh mấy hôm nay nhà cháu đi tìm đồ đến khổ nhưng cuối cùng cũng đã kiếm được rồi các bác ạ. trông em nó còn long lanh phết nhưng cái giá thì có lẽ em nói ra làm bác tuanlicogi rật mình mất . giá của m nó là 46 triệu trừ 500 em xin bớt để uống nước.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên