Komatsu pc 350-8 tay trang nặng và giật

Thuocdoc113456
Bình luận: 41Lượt xem: 4,311

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Nhờ các cụ xem hộ em con pc 350-8 ,chỉ báo lỗi DY2CKA nhưng em tra lỗi này có phải là mô tơ gạt nước .hiện tại tay trang nặng và giật em đo áp 2 bơm lúc ép tải ở mức ga làm việc là 40 mpa, còn áp khiển lúc ép tải là 15 , lúc không tải là 7mpa .em đã chỉnh vít ở van bao diêm mà vẫn không xuống ạ ,nhờ các cụ chỉ giáo cho em ạ

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Nhờ các cụ xem hộ em con pc 350-8 ,chỉ báo lỗi DY2CKA nhưng em tra lỗi này có phải là mô tơ gạt nước .hiện tại tay trang nặng và giật em đo áp 2 bơm lúc ép tải ở mức ga làm việc là 40 mpa, còn áp khiển lúc ép tải là 15 , lúc không tải là 7mpa .em đã chỉnh vít ở van bao diêm mà vẫn không xuống ạ ,nhờ các cụ chỉ giáo cho em ạ
áp bơm và áp khiển cụ đo bằng đồng hồ hay đo trên mà hình vậy .và áp bơm là 40mpa = 40kg thôi ak cụ

ruaxe09

Tài xế O-H
Thay Rudecing valve đi lắp con trung quốc vào,xem ra làm răng,chứ nó tới 150 kg/cm2 là vãi đái rồi,đã nổ cái tyo nào chưa cụ
áp bơm và áp khiển cụ đo bằng đồng hồ hay đo trên mà hình vậy .và áp bơm là 40mpa = 40kg thôi ak cụ

Tra google đi nhé nó tương đương hơn 400kg/cm2 đấy.

bruceli_hau

Tài xế O-H
vứt Rudecing valve đi lắp con trung quốc vào,xem ra làm răng,chứ nó tới 150 kg/cm2 là vãi đái rồi,đã nổ cái tyo nào chưa cụ

về học lại hoặc tra google đi nhé nó tương đương hơn 400kg/cm2 đấy
Cụ này không biết trình ra sao.a e là thợ có kinh nghiệm chia sẻ cho nhau.không biết thế nào mà ăn nói như đấm vào tai.

bruceli_hau

Tài xế O-H
Hồi trước con máy 450-7 đang tiến độ thủy điện.đập thì tràn.lũ thì lên.thì e nó lăn ra đòi đi viện.tôi nhớ cứ làm được 30 phút có khi một tiếng hai tiếng tôi lại trèo lên máy lây lục giác tháo ra rồi chọc chọc nhấn nhấn cho e nó sướng.
Khổ cái ông giám đốc dự án đi xe máy bị ông trưởng ban cơ giờ bắt đi mua bánh chưng về cho a e thợ ăn.
Chúc chủ thớt sớm tìm được bệnh.

NgoHoangHa

Tài xế O-H
cụ tháo cái cục van này ra mang đi ra công hoặc thay cái khác rồi chỉnh áp chuẩn là được .khuyên cụ giảm bớt áp bơm xuống

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Em làm xong rồi các cụ ạ ,em thay bao diêm PC200-8 vào, áp khiển nó chỉ 3 Mpa ,giờ tay trang đã nhẹ và áp 2 bơm lúc ép tải là là 29 Mpa.
Máy đã đi làm thử. Cám ơn các cụ đã tư vấn trợ giúp ạ.

SMod GHI CHÚ:
Thành viên "Thuocdoc13456" (cái NICK nghe kỳ quá !!!) nhưng lại rất đáng biểu dương. Mong các bạn thành viên khác cũng sẽ có phản hồi như thế này sau khi xử lý xong bệnh để tất cả mọi người của diễn đàn cùng nhau nâng cao tay nghề, cùng "NÂNG TẦM NGƯỜI THỢ VIỆT".

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên