Komatsu pc240lc-6 làm việc khói như cháy nhà

D
Bình luận: 15Lượt xem: 2,284

demag115

Tài xế O-H
NGUYÊN VĂN LÁI MÁY : máy làm yếu và sôi nước đã làm lại động cơ và cả bơm thủy lực cùng một lúc sau khi lắp lên máy có hiện tượng làm bị khói và không được nhanh chỉnh các kiểu không được nên cứ để vậy làm máy tiêu thụ dầu diiezel van it, làm được khoảng 1 tháng máy tự nhiên hết khói khoảng 10 ngày sau đó lại bị khói lại là tình trạng này ngày càng trầm trọng hơn giờ không thể làm nổi
PHẦN KIỂM TRA CỦA EM : -as hai bơm lần lượt là 350 và 360
-tốc độ đ/c 2150v/p khi không tải ép tải tụt xuống 1900/v
- pc-epc ga nhỏ 950MA ga lớn 360 mA
CÁC CỤ XEM JUP EM LÀ NÓ BỊ Ở MÔ ?

demag115

Tài xế O-H
em xin lỗi nói chưa gãy góc.kiểm tra trên thực tế máy làm chậm và khói như cháy nhà , các thông tin cơ bản thì em đã đưa ra các cụ cần thêm thôn tin gì thi em sẽ xin hầu ah

congphong86

Tài xế O-H
NGUYÊN VĂN LÁI MÁY : máy làm yếu và sôi nước đã làm lại động cơ và cả bơm thủy lực cùng một lúc sau khi lắp lên máy có hiện tượng làm bị khói và không được nhanh chỉnh các kiểu không được nên cứ để vậy làm máy tiêu thụ dầu diiezel van it, làm được khoảng 1 tháng máy tự nhiên hết khói khoảng 10 ngày sau đó lại bị khói lại là tình trạng này ngày càng trầm trọng hơn giờ không thể làm nổi
PHẦN KIỂM TRA CỦA EM : -as hai bơm lần lượt là 350 và 360
-tốc độ đ/c 2150v/p khi không tải ép tải tụt xuống 1900/v
- pc-epc ga nhỏ 950MA ga lớn 360 mA
CÁC CỤ XEM JUP EM LÀ NÓ BỊ Ở MÔ ?

Cụ đã tháo Van LS và PC ra để vệ sinh chưa :104::104::104:

demag115

Tài xế O-H
Xin hỡi bac DEMAG115 xe bac lam lâu co bị sôi nước hay thuỷ lực co nong lắm không vậy ah?bac cho ap suât về mức 300kg/cm2 xem sao ah.
động cơ làm không bị sôi nc bác ah ( máy xúc cát lên xe ở bãi sông nên không phải làm liên tuc ) thủy lực cũng không nóng lắm , nếu hạ áp về 300 kg thì máy làm rất chậm vẫn khói nhưng it hơn

thanhquy1988

Tài xế O-H
???????????????????????????????????????????????????????????????[/QUOTE

DA!THƯA BAC KHANH_HN EM MỚI GIA NHẬP DIỄN ĐAN NÊN CON NON LẮM AH.Ý CỦA,EM LA NẾU XE BAC DEMAG CO ĐỪƠNG BÚA ĐẬP THÌ BAC ẤY KIỂM TRA XEM ĐƯỜNG DÂY KICH MỞ BÚA CO BỊ CẬP VAO NHAU KO AH.ĐƯỜNG BUA MA LUÔN MỠ THÌ CŨNG SINH RA CAC TRIỆU CHỨNG TRÊN AH.THỰC TẾ EM CHƯA NHÌN THẤY CON 260LC_6 BAO GIỜ NÊN CO MAO MUỘI NOI RA THẾ MONG BAC THÔNG CAM AH,:(:)(:)((

thaoha

Moderator
em xin lỗi nói chưa gãy góc.kiểm tra trên thực tế máy làm chậm và khói như cháy nhà , các thông tin cơ bản thì em đã đưa ra các cụ cần thêm thôn tin gì thi em sẽ xin hầu ah

kính cụ demag115.theo ý kiến tôi cụ kiểm tra lại phần động cơ em nó đi ạ.cụ xem tubor của nó sao.bơm kim thế nào.bom tay còn tốt ko,hơi mới làm có ổn ko,cụ ko vội đụng vào phần thủy lực vội.em này dùng động cơ cusmin SAA102.máy xuất đức.và cần 3 khúc phải ko cụ số khung có phải LMK phải ko ạ tên đầy đủ của nó là PC240LC-6E. con máy này ở nam định có 1 con tôi đã làm cách đây 2 năm nó cũng y chang bệnh cụ đang gặp phải,nếu chỉnh cho khỏe thì Đ/C ặc ặc và khói mù mắt.nếu chỉnh ko khói thì ko làm đc việc,vậy con máy cụ đang làm ở đâu vậy

demag115

Tài xế O-H
kính cụ demag115.theo ý kiến tôi cụ kiểm tra lại phần động cơ em nó đi ạ.cụ xem tubor của nó sao.bơm kim thế nào.bom tay còn tốt ko,hơi mới làm có ổn ko,cụ ko vội đụng vào phần thủy lực vội.em này dùng động cơ cusmin SAA102.máy xuất đức.và cần 3 khúc phải ko cụ số khung có phải LMK phải ko ạ tên đầy đủ của nó là PC240LC-6E. con máy này ở nam định có 1 con tôi đã làm cách đây 2 năm nó cũng y chang bệnh cụ đang gặp phải,nếu chỉnh cho khỏe thì Đ/C ặc ặc và khói mù mắt.nếu chỉnh ko khói thì ko làm đc việc,vậy con máy cụ đang làm ở đâu vậy
kính cụ pan này em đã sử lý xong sáng nay . đây chắc không phải con cụ đã từng sử lý vì em nó là cần 2 khúc . tubo vùa làm lại ổn , máy không có hơi thừa ổn, bơm tay ổn ,bơm kim mới cân lại ổn .máy này làm vật vờ thế này khoảng 4 tháng nay rồi đã có nhiều thợ đến rồi lại đi nên những thứ mắt thấy họ dã ktra hết rồi.mới dây là chết hẳn kính các cụ tiếp tục đưa ra ý kiến

powerful82

Tài xế O-H
Bác @ ...cấp cứu:
- Theo như bác nói thì ta có thể xem phần động cơ là ỔN nhẩy.
- Bây giờ em có một số điểm chưa hiểu bác thông cho nhà em cái ạ
+ áp điều khiển = ? kg/cm2
+ Nổ máy ko tải bơm chính = ?kg/cm2
+ áp suất pc khi khói đó = ?kg/cm2
+ Màn hình có báo lỗi gì ko?

nghiepwsb

Tài xế O-H
Ra nhiều khói : nếu khói trắng thì nhớt vào buồng đốt, vòi phun không đạt tơi sương.
nếu khói đen liên tục thì động cơ bị dư dầu, góc phun dầu trễ, động cơ bị quá tải liên tục, nghẹt lọc gió, xupap hút mở ko hoàn toàn.
Tùy theo triệu chứng mà ta loại trừ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên