Học về kỹ thuật pha màu sơn

T
Bình luận: 11Lượt xem: 6,880

TrungMazda

Tài xế O-H
Xin chào tất cả các cụ
Em xin tự giới thiệu qua về bản thân chút
E là : Phạm Quang Trung Sn 1991 Quê ở Hải Dương Hiện đang làm ở Mazda Hải Dương
E làm sơn được 3 năm rùi . tay nghề hiện giờ gọi làm làm tạm tạm được . phần nền và bắn màu tương đối ổn rùi. giờ em muốn học sâu về pha màu sơn ( vì giờ e đang là thợ bắn màu ở mazda hải dương ) . A.E nào có kinh ngiệm và khả năng tốt về pha màu sơn xin chỉ giáo với ạ. Mong A/e giúp đỡ
ký tên: mrTrung

Mguyenvantrinh

Tài xế O-H
20150629_110345.jpg 20150629_110345.jpg

chjpnho

Tài xế O-H
trả lời bạn như sau.
1 trong các loại mầu thì nó có như sau
1 mầu 1 chiều
2 mầu 2 chiều
3 mầu 3 chiều
4 mầu 4 chiều
khi cụ nhìn và phát hiện ra các chiều ấy nó có những mặt nào mầu gì thì lúc ấy cụ với biết về cách pha mầu
khi cụ muốn pha dc mầu thì cụ phải nhìn dc mầu của nó ăn những mầu gì.
em ko đánh giá cao về dùng dàn và vào máy tính nhập code lấy công thức ra pha để giỏi, mà em đánh giá cao về nhìn dc chân mầu và quậy tay có thể ra được mà không cần công thức cụ ạ
chúc cụ có những giây phút làm việc thoải mái

tinhkaka6789

Tài xế O-H
trả lời bạn như sau.
1 mầu 1 chiều
2 mầu 2 chiều
3 mầu 3 chiều
4 mầu 4 chiều
khi cụ nhìn và phát hiện ra các chiều ấy nó có những mặt nào mầu gì thì lúc ấy cụ với biết về cách pha mầu
em ko đánh giá cao về dùng dàn và vào máy tính nhập code lấy công thức ra pha để giỏi, mà em đánh giá cao về nhìn dc chân mầu và quậy tay có thể ra được mà không cần công thức cụ ạ
bác giup em mau này voi
cứu em cái

TruyenNguyen

Tài xế O-H
trả lời bạn như sau.
1 mầu 1 chiều
2 mầu 2 chiều
3 mầu 3 chiều
4 mầu 4 chiều

TruyenNguyen

Tài xế O-H
Dạ..!!... em đánh giá chắc tay nghề bác rất cao và lâu năm. Bác cho em hỏi bác hiện tại làm ở đâu và làm được bao lâu với nghề pha chỉnh màu ô tô ạk..???..
Chắc bác không dùng phần mền lấy công thức..mà thường sử dụng màu tự chế và quậy màu sống.. đúng không .. bác...???

TruyenNguyen

Tài xế O-H
nghe nói nganh sơn độc lắm phải không mấy bác
Đồng ý là độc. Nhưng phải biết tác hại của ngành nghề mà phòng về bệnh nghề nghiệp về lâu về dài. Phải tự ý thức bảo vệ bản thân mình và trang bị cho mình các thiết bị bảo hộ lao động. Thường thì ngành sơn bị các bệnh về phổi và da..v.v.
Đôi lời chia sẻ với bạn chúc bạn thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên