Laceti EX quạt dàn nóng lúc nào cũng chạy tốc độ 2

H
Bình luận: 32Lượt xem: 2,470

Thucdung

Tài xế O-H
Theo cụ tả thì quạt két nước của cụ bị đấu tắt trong bảng cầuchùi rùi. Con này có hai quạt. Cụ tả thì nó là cái quạt to và là quạt két nước. Cái quạt nhỏ bên phụ tbì bật điều hòa nó mới chạy. Cụ lật đáy bảng cầu chì ra và xem có dây nào bị cắt không. Nếu bị cắt và đấu tắt thì nối trả về cũ. Sau đó kiểm tra con cảm biến nhiệt độ nước báo quạt. Chứ em nghĩ là hộp của bác khônng có lỗi lầm gì đâu.

Quaytay

Tài xế O-H
Thực sự tôi chưa hiểu, tốc độ 1, tốc độ 2, tốc độ 3 là như thế nào
Em này nó chạy 3 tốc độ anh ak, khi nhiệt độ tầm 80 quạt chạy tốc độ 1, trên 90 tốc độ 2(khi bật điều hòa chạy luôn t2) , còn tốc độ 3 thì từ 110 em mới làm áng trên data vậy chứ không có sách vở gì.

Hungpx

Tài xế O-H
Thực sự tôi chưa hiểu, tốc độ 1, tốc độ 2, tốc độ 3 là như thế nào
chắc bác chưa làm con này rồi, con này có 3 role điều khiển 3 tốc độ quạt bác ah! con này e làm xong rồi ko e chụp cho bác xem, e ko nhớ rõ lắm hinh như con role số 9-10 và 13 thì fai. e làm xon rồi, nó bị chết con IC trong hộp ECU nên lúc nào cũng cấp lệnh ra role quạt tốc độ 2 các bác ah. làn sau bác nào bị bệnh này cứ gọi e nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chắc bác chưa làm con này rồi, con này có 3 role điều khiển 3 tốc độ quạt bác ah! con này e làm xong rồi ko e chụp cho bác xem, e ko nhớ rõ lắm hinh như con role số 9-10 và 13 thì fai. e làm xon rồi, nó bị chết con IC trong hộp ECU nên lúc nào cũng cấp lệnh ra role quạt tốc độ 2 các bác ah. làn sau bác nào bị bệnh này cứ gọi e nhé
3 role chỉ chuyển nối tiếp và song song quạt để thay đổi tốc độ thôi. Vẫn lsf 2 tốc độ.

manhdung1982

Tài xế O-H
Em này nó chạy 3 tốc độ anh ak, khi nhiệt độ tầm 80 quạt chạy tốc độ 1, trên 90 tốc độ 2(khi bật điều hòa chạy luôn t2) , còn tốc độ 3 thì từ 110 em mới làm áng trên data vậy chứ không có sách vở gì.
chỉ có 2 tốc độ
thôi cụ .1 rơ le chuyển mạch khi 2 quạt cùng chạy,còn 2 cái kia là tốc độ 1&2.cụ xem lại nc sôi ở bao nhiêu độ ,mà 110quạt của cụ mới chạy.

Quaytay

Tài xế O-H
chỉ có 2 tốc độ
thôi cụ .1 rơ le chuyển mạch khi 2 quạt cùng chạy,còn 2 cái kia là tốc độ 1&2.cụ xem lại nc sôi ở bao nhiêu độ ,mà 110quạt của cụ mới chạy.
Cái đấy em chỉ áng chừng thôi, em làm con này mới làm máy nên chưa hết Air nên nhiệt chưa ổn định còn sơ đồ đây Bác Ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vậy, nó thay đổi các tốc độ thế nào, bác? Và làm sao nhận ra nó đang chạy tốc độ nào?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên