Laceti SE 2010 xuất mỹ cần giúp đỡ mạch điện điều hòa.

mr.tung.oto
Bình luận: 6Lượt xem: 1,055

mr.tung.oto

Tài xế O-H
Tình hình là em đang em em laceti SE 2010 nhập:
xe bị mất quạt dàn lạnh , đọc lỗi ra lỗi điện áp đầu vào thấp.
em đã kiểm tra hết cầu chì các rắc nối có liên quan nhưng ko khả thi .vì em không có sơ đồ của e nó.
kính mong các bác nào có sơ đồ em này send giúp em với ạ!

hung dong anh

Tài xế O-H
Bạn thay cái trở quạt mới vào là được loại xe này trở điều khiển tốc độ quạt là Mạch điện tử chứ không phải như những xe trước đây đâu nhé

mr.tung.oto

Tài xế O-H
Dạ thưa mấy cụ ko tìm được mạch em quyết định làm theo kinh nghiệm tháo hộp điều khiển điều hòa ra kiểm tra ko vẫn đề gì. em kiểm tra nguồn tối trở quạt đã có đủ nguồn ,kiểm tra dây khiển từ hộp ra trở quạt con này có đúng 1 dây khiển, kiểm tra bằng đồng hồ vạn năng điện áp dòng khiển ra dao động tùy thuộc vào ta chỉnh ở số nào. và dao động từ 9v->12v .( lưu ý khiển mas )
kiểm tra đầu ra của trở chỉ có (+) ko có (-) .em kết luộn chết con trở quạt báo khách thay .gọi điện mấy chỗ vẫn chưa đặt được hàng bác nào có thể giúp em báo giá con trở này với ạ!
nhưng có cái lạ là : mỗi lần tháo rắc ở con trở ra và lắp lại thì quạt quay vù cái rồi mất, và dùng tay ấn vào bản mạch điện tử thì quạt chạy ở tốc độ cao nhất bỏ ra mại mất , nhưng quạt chạy kiểu này thì lốc không đóng và cũng ko điều chỉnh chạy các số khác nhau mà chỉ chạy tốc độ cao nhất .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên