Laceti SE, không nổ được

kio_chucap
Bình luận: 16Lượt xem: 1,970

kio_chucap

Tài xế O-H
kính thưa các bác nhà e hôm nay nhận một e laceti nhập đời 2010 ;tình hình là ; lái xe rửa xe xong đề mải không nổ, đề nổ được đi một đoạn chết máy.nhà e có máy gcan nhưng mang đi thay cáp e mượn máy x431 về đọc thì báo lổi p0605, p0606.e nghỉ chết hộp nhưng e muốn các bác chia sẻ e chút kinh nghiệm .nếu chết hộp phải cài lại hộp ko ạ .e cảm ơn

THANH24H

Tài xế O-H
kính thưa các bác nhà e hôm nay nhận một e laceti nhập đời 2010 ;tình hình là ; lái xe rửa xe xong đề mải không nổ, đề nổ được đi một đoạn chết máy.nhà e có máy gcan nhưng mang đi thay cáp e mượn máy x431 về đọc thì báo lổi p0605, p0606.e nghỉ chết hộp nhưng e muốn các bác chia sẻ e chút kinh nghiệm .nếu chết hộp phải cài lại hộp ko ạ .e cảm ơn
p0606 ecu/pcm processor faul, mình nghĩ bạn nên kiểm tra hộp ecu đi, bị lỗi ecu rồi, hôm trước mình cũng làm 1 con đời 2010 nhập, cũng do rửa xe, hộp phía trước động cơ nên rửa xe rất dễ vô nước

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Nghe xe quen quen. Hình như ở sài gòn thì phải? Xe này hộp nằm bên cạnh bình điện và rửa xe nếu rửa khoang máy thì nước vào và chết hộp là bình thường. Xe này thay hộp chắc chắn phải cài đặt mã code. Máy G-SCAN có thể cài được nhưng phải có hãng mới lấy được code để codding cái hộp ấy mới nổ được.

nvhoan

Tài xế O-H
P0605 Toyota Internal Control Module Read Only Memory (ROM) Error
P0606 Toyota ECM/PCM Processor.
có phải 2 lỗi này không ?

cauutlaem

Tài xế O-H
nếu vậy toi hộp rồi. nếu không tin cầm hộp qua chỗ mình mình cho mượn hộp về mà kiểm tra.nổ ngon lành luôn. nếu cần b alo cho mình 0988801691

kio_chucap

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ nhà e phải gửi hộp ra hà nội sửa lại. nhưng về đề phát nổ luôn [tới chiều khách lấy xe về đi về nhà khách gọi ko nổ dc,e lên lọ mọ lúc lại nổ về xưởng ,về tới xưởng lịm luôn ] mất check mà e chẳng có sơ đồ xe này nên đau đầu . gọi ddiejn ra ngoài kia họ hướng dẩn và gửi hộp mới về ko bít sao

kio_chucap

Tài xế O-H
Nghe xe quen quen. Hình như ở sài gòn thì phải? Xe này hộp nằm bên cạnh bình điện và rửa xe nếu rửa khoang máy thì nước vào và chết hộp là bình thường. Xe này thay hộp chắc chắn phải cài đặt mã code. Máy G-SCAN có thể cài được nhưng phải có hãng mới lấy được code để codding cái hộp ấy mới nổ được.
cảm ơn cụ nha

benkid

Tài xế O-H
2 mã lỗi của bác đều liên quan đến phần mềm ECM
em có chút tài liệu bác tham khảo thử

kio_chucap

Tài xế O-H
Bác kể thêm lắp vào làm thế nào để nó nổ vậy?
dạ .phải cài lại hộp với chìa khoá cụ ơi[ lần đầu tiên là gửi đi sửa nhưng ko dc sau đó gủi hộp ra để cóp phần mềm xe họ ko muốn vào nên gửi hộp ra họ cấy chip củ vào hộp mới về lắp lên đề ko nổ, sau họ vào kiểm tra và lắp hộp khác cài lại ok luôn

ledoan

Tài xế O-H
Hộp gần bình ắc quy rửa xe không cẩn thân chết hộp là bình thường .hay bị hỏng nhất là mất điên ra các kim phun .mang đi sửa hoặc thay hộp khác phải cài hộp mới nổ được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên