Lacetti 2005 cầu cứu

B
Bình luận: 9Lượt xem: 2,470

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
các cụ giúp em vụ này với.em có xe lacetti 2005 báo lối p0510. em thay họng ga mới loại giá xịn.nổ máy lên thì garangti chỉ ở 2500-3000 chứ không giam. em lắp họng cũ thì garangti vẫn ổnđịnh ở 750.mạch điện đảm bảo vẫn ok. máy x431 của nhà em thìkhoongcos khả năng đặt lại garangti hay sao ấy.mai em phải giao xe rồi ,mua họng mới lại không trả lại đươc nên sốt ruột quá. các bác giúp em với. em xin chân thành cảm ơn

dream2012

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại bướm ga của họng ga mới bị hở ko đóng kín được .Soi lên ánh sáng mới thấy được.Mua ở đâu bác nên đổi lại.chúc thành công.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cảm ơn bác. bướm ga bình thường bác ah. vấn đề là ở moto của hệ thống ko tải bác ah

---------- Post added at 07:19 AM ---------- Previous post was at 07:18 AM ----------

em dẫ thử rồi bác ah. hix

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em lên báo cáo kết quả với các bác .em qua GM hải dương họ cắm máy vào làm chưa đầy 3p là ok.các bác có gặp rường hợp tương tự thì đừng cố gắng cho mất thời gian nhé

BVMauto

Tài xế O-H
các cụ giúp em vụ này với.em có xe lacetti 2005 báo lối p0510. em thay họng ga mới loại giá xịn.nổ máy lên thì garangti chỉ ở 2500-3000 chứ không giam. em lắp họng cũ thì garangti vẫn ổnđịnh ở 750.mạch điện đảm bảo vẫn ok. máy x431 của nhà em thìkhoongcos khả năng đặt lại garangti hay sao ấy.mai em phải giao xe rồi ,mua họng mới lại không trả lại đươc nên sốt ruột quá. các bác giúp em với. em xin chân thành cảm ơn

Nếu là ga điện, khi thay mới bạn phải dùng thiết bị chuyên dùng của hãng xe đó (VD : G-scan) để cài đặt, reset thông số vào ECU hay còn gọi là learning, lúc này nó mới hoạt động bình thường .
Nhân đây xin lưu ý một kinh nghiệm mà một số nhiều các bác đã mắc phải : trong quá trình vệ sinh or sửa chữa hệ thống bướm ga điện của một số hãng xe, chúng ta nên tắt rút chìa khóa, tháo cực âm ắc qui ra, sau đó mới tháo họng, giắc nối bướm ga vệ sinh, sửa chữa . Khi xong việc nắp, cắm đầy đủ các giắc họng bướm ga lúc này mới đấu cực âm nguồn . Nếu chúng ta không chú ý việc này thì hay gây ra nhiều lỗi ga không ổn định, hoặc galawngti rất cao (2000>)

tanphat

Tài xế O-H
đúng như bác BVMauto nói , em đã bị 1 con nissan grand livina y như truờng hợp của bác vậy . cho nên các bác hãy cẩc thận với mấy con có chân ga điện . chúc các bác thành công .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên