Lacetti cdx 2009 lên ga có tiếng gõ trục cam

K
Bình luận: 32Lượt xem: 7,708

Thucdung

Tài xế O-H
Em đang là con như này ( laceti cdx)các bác ạ. Lái xe để hết nước. Thổi gioăng và co mặt máy. Em đã cho hàn và mài mặt rùi. Nhưng khi lắp xong thì không có hơi. Em nghĩ là kẹt xéc măng nên đổ dầu nhớt trộn với xăng vào buồng đốt thì nổ đc. Nhưng nóng máy lên thì có tiếng gõ lộc cộc ở hai máy giữa. Nước nhanh sôi và cạn. Bác nào có cao kiến thì góp ý giúp em với.

Thucdung

Tài xế O-H
Con này mà đứt dây cam thì cong xupap là cái chắc. Con em đang làm thì cạn nước thổi gioăng và co mặt máy. Nhưng trước đấy lái xe đã bị đứt dây cam làm ở chỗ khác. Em tháo ra thấy cả giàn xupáp xả mới tất.

hung dong anh

Tài xế O-H
Em nghĩ xe của cụ bị phay mặt máy nên có khả năng bị đấm đỉnh rồi . Còn nhanh nóng và sôi nước thì cụ xem kĩ lại cách xả e hoặc thông rửa lại két nước đi ( với điều kiện là xe ko báo lỗi gì ) em chém chút cho nó xôm..

Thucdung

Tài xế O-H
Cụ hung dong anh ơi. Mặt máy bị co em hàn đắp lên rồi mới phay đi. Nó -12vạch thôi cụ à. Em đang nghi là bị gõ quả do không bung đc xéc măng ra. Vì để nguội lại mất hơi. Xin thêm ý kiến của cụ

Thucdung

Tài xế O-H
Con của em cũng là laceti cdx 2009 bị hết nước thổi gioăng vênh mặt máy. Em làm xong rùi nổ máy ngọt ngài êm ái. Nhưng mà nổ mãi không hết đc air nước. Các cụ có cách nào hay chỉ cho em với.

thuan95

Tài xế O-H
E gặp TH con cdx bị kêu lọc cọc khi ga to, bác nào đã làm ổn pan này mách e với. Đã vệ sinh đường dầu và van đk cam rồi. Thay mobil, thay van đk, vẫn ko hết....đang rối đầu các cụ ạ

tronganh6691

Tài xế O-H
Em đang là con như này ( laceti cdx)các bác ạ. Lái xe để hết nước. Thổi gioăng và co mặt máy. Em đã cho hàn và mài mặt rùi. Nhưng khi lắp xong thì không có hơi. Em nghĩ là kẹt xéc măng nên đổ dầu nhớt trộn với xăng vào buồng đốt thì nổ đc. Nhưng nóng máy lên thì có tiếng gõ lộc cộc ở hai máy giữa. Nước nhanh sôi và cạn. Bác nào có cao kiến thì góp ý giúp em với.
hết nước coi chừng bị hỏng van hằng nhiệt nha, kiểm tra nó thử đi b

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên