LACETTI không đóng lốc

D
Bình luận: 12Lượt xem: 5,686

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
có con xe lacetti khi rửa xe xong thì bật điều hòa thì quạt giàn nóng chạy nhưng lốc lạnh không đóng .cứ để qua ngày là lại o kê .em muons hỏi các bác vị trí của hộp điều khiển lạnh mà sao con xe này em khồng thấy có vú áp lực ga vậy .mà con này điều khiển kiểu gì mà có đóng quạt giàn nóng mà không đóng lốc

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
bác nói rõ là xe đời bao nhiêu bác nhé! để anh em đưa sơ đồ cho bác. Có thể do lúc bác rửa xe rơ le bị dính nước chăng. Chứ giắc lốc dính nước vẫn ko sao cả. Mà bác rửa xe mà lật cả lắp capo lên ạ!

---------- Post added at 10:40 PM ---------- Previous post was at 10:28 PM ----------

Đây là mạch em lấy của cụ lacky ko biết có đúng xe cụ ko?. Mà quạt nó chạy 2 tốc độ cụ ạ. Bình thường nó ko chạy nhưng khi nước nóng nó chạy tốc độ 1 (low) sau đó cụ bật điều hòa áp suất cao nó sẽ chạy tốc độ 2.
Xe của cụ kiểm tra lại mấy con rơ le xem nhé. Và cụ thử xem có điện xuống lốc ko?

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
con xe này đời 2009 không lái xe nó rưa xe ấy mà nhưng mà không có lật lắp capo ra đâu .thử không có điện lốc .bác nào có sơ đồ gửi cho em nhé em cảm ơn .ducchinhhaiduong@gmail.com .em mới tham gia nên không đủ điểm tải tài liệu đâu

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Em nghĩ nếu hệ thống vẫn hoạt động bình thường mà do rửa xe mới bị thì có lẽ do bị dính nước, các ro le và 1 số đầu nối bị ẩm hơi nước nên tiếp điện kém! cụ kiểm tra các rơ le đi vệ sinh cho khô, sau đó tắt máy cắm lại rồi nổ máy thử xem. Còn nếu trước khi rửa xe mà có bệnh về điều hòa thì lại ở 1 hướng khác cụ ạ! Nếu như vậy sẽ cần phải nói rõ hơn!

hecauto86

Tài xế O-H
dòng deuuu hay có con bị như vậy lắm.em cũng có lần gặp như vậy,chỉ tăt thìa khóa đi,bật lại (nhưng ko nổ máy) vặn công tắc quạt điều hòa từ 0 >4 hai ba lần,tắt thìa khóa tiếp và nổ máy,thế là em lốc lại chạy bình thường,em rặn chủ xe như vạy thế cứ thỉnh thoảng bị lại llamf một phát như thế lại ok.....:77:

mr.tung.oto

Tài xế O-H
có con xe lacetti khi rửa xe xong thì bật điều hòa thì quạt giàn nóng chạy nhưng lốc lạnh không đóng .cứ để qua ngày là lại o kê .em muons hỏi các bác vị trí của hộp điều khiển lạnh mà sao con xe này em khồng thấy có vú áp lực ga vậy .mà con này điều khiển kiểu gì mà có đóng quạt giàn nóng mà không đóng lốc

chào cụ ạ! ý cụ là rửa xe xong bị hiện tượng như cụ tả xong để qua ngày hệ thống lại hoạt động bình thường ạ?vậy là do nước vào rắc điện roài qua ngày nó ráo nước đi nên có thể nó lại ok ,trường hợp này không thể kéo dài được ạ?
con cái hộp điều khiển lạnh nó không có hộp riêng cụ ah? nó tích ứng trong ECM ạ! cái vú áp lực mà cụ nói có phải cái van áp suất không ạ! xe nào cũng phải có cái van áp suất này ạ! nó là 1 trong những điều kiện cần phải có để hộp khiển đóng lốc ạ!
lúc xe bị bệnh cụ kiểm tra ở các chân rơ le A/C FAN 1, FAN 2 xem đẫ có dòng khiển mát từ hộp ra chưa ạ! để xem nó bị đoạn từ bảng cầu chì ra lốc hay từ hộp ra rơ le ạ! chúc cụ thành công

thehienoto

Tài xế O-H
Em nghĩ là bị tiếp xúc kém ở con van áp suất. Em vừa làm xong một xe Ssangyong như vậy. Thường điều khiển đóng lốc là do ECM. hộp điều hòa chỉ gửi tín hiệu ON, OFF đến ECM thôi.

vuongkhang

Tài xế O-H

xin hỏi cụ là có phải lúc ko đóng lốc đc cái đèn xanh ở nút A/C nó sáng mờ mờ hoặc ko sáng phải ko ạ. nếu đúng như vậy thì em nó bị tiếp xúc kém ở các chân con tụ ở bảng điều khiển điều hòa cụ nhé. cái này cụ tháo ra di lại 1 lượt là oke cụ ạ

hieudienlanh

Tài xế O-H
Dòng CDX chuyên bị bệnh này.Nguyên nhân là do cảm biến nhiệt đọ ngoài trời.Em nó nằm bên cạnh đèn vàng bên lái.Khi rửa xe mà bị thì sấy là hết.Bệnh này không sửa được , chấp nhận sống chung với nó.Có thay cảm biến khác vẫn bị.Khi ướt nó báo nhiệt độ môi trường là -40 độ nên không đóng lốc là phải.Chấp nhận mỗi laand rửa xe là 1 lần sấy.

hongluyen

Tài xế O-H
nếu đóng điều hoà rồi ,quạt chạy mà lốc ko đóng nó chỉ có 2 nguyên nhân;1 là bị move giắc ở lốc điều hoà và bị move ở giắc con cảm biến áp suất ga điều hoà,2 lôàcn cảm biến nhiệt độ ngoài trời thôi cụ àh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên