Lacetti SX mất hệ thống cảm biến lùi

B
Bình luận: 12Lượt xem: 5,241

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Trưa nay em nhận 1 chú Lcetti SX nhập khẩu 2010 bị mất hệ thống cảm biến lùi.đây là hộp điều khiển của nó:

trong đó 1 giắc 3 dây là có 2 chân âm dương nguồn 12v khi vào số lùi.1 dây xanh còn lại đi ngược lên. trong giắc 6 dây còn lại có 2 dây cấp nguồn 8v xuống 4 cảm biến,và 4 dây tín hiệu từ 4 cảm biến về hộp.dây đảm bảo thông mạch từ chân cảm biến lên hộp khiển.4 cảm biến đo đều có trị số điện trở như nhau.(không thể hỏng cả 4 cảm biến 1 lúc). nguồn đủ nhưng khi vào số lùi vvaf đặt chướng ngại vật thì cảm chuông không kêu nữa.em nhận xe sáng mai làm cho khách nhưng chưa tìm được nguyên nhân và sơ đồ mạch.các bác tư vấn giúp em với ah.em xin chân thành cảm ơn

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Ðề: Lacetti SX mất hệ thống cảm biến lùi

Hình như bác boy dùng X431 nhỉ. bác thử vào phần PARKING ASSIST SYSTEM CIRCUIT nếu đọc được bác vào data chọn các cảm biến.rồi sờ tay vào các cảm biến xem nó có thay đổi thông số không. nếu tất cả các cảm biến đều nhận tín hiệu. thì bác chỉ cần kiểm tra tiếng kiêu của nó, đó là cái còi.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Hình như bác boy dùng X431 nhỉ. bác thử vào phần PARKING ASSIST SYSTEM CIRCUIT nếu đọc được bác vào data chọn các cảm biến.rồi sờ tay vào các cảm biến xem nó có thay đổi thông số không. nếu tất cả các cảm biến đều nhận tín hiệu. thì bác chỉ cần kiểm tra tiếng kiêu của nó, đó là cái còi.
em dung X431 bác vanthao ah. cái máy nhà em nó không vào được phần đó mới chết chứ.thêm nữa cái này chuông báo cửa,công tắc khóa và dây an toàn đều nằm ở loa trước bên trái chứ không kêu còi,mà em nhòm quanh cũng không thấy còi đâu cả. hình như cái này dùng BCM điều khiển.em tìm mạch nó nhưng không có ah.buồn quá đi thôi

vanthaocdl1

Tài xế O-H

Em nhìn ở chevrolet Tis thì nó chỉ có lacetti 2010. nó chó 3 cảm biến chứ không như của bác có 4, và số dây vào hộp cũng nhiều hơn hộp của bác

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

giắc conecter hộp Parking Assist Control Module
đầu số 1 Red-Green - tin hiệu Battery Positive Voltage
đầu số 6 Green - tín hiệu Low Speed GMLAN Serial Data
đầu số 7 Black - tín hiệu Ground
Nhiều khả năng hộp Parking Assist Control Module bị hỏng nên cần phải xem sét kỹ trước khi thay

oto16ahn

Tài xế O-H
chiều em ktra thì anh ạ,hộp Parking Assist Control Module có 2 giắc,1 giắc có 6 chân từ là 6 chân đi từ 4 con cảm biến lên.giắc thứ 2 có 3 chân,1 mát ,1 dương và 1 dây màu xanh em đang băn khoăn k biết là đường tín hiệu gì,em nghĩ nó đi về BCM ở chỗ để chân trái ghế bên phụ. anh có thể cho em biết dây màu xanh đó là dây gì k ạ ?
Xe khách mới mua htrc để ở xưởng chỉ bị va nhẹ ở badosoc cty em sơn lại thì bị hiện tượng này ạ.

bomphunong_91

Tài xế O-H
chiều em ktra thì anh ạ,hộp Parking Assist Control Module có 2 giắc,1 giắc có 6 chân từ là 6 chân đi từ 4 con cảm biến lên.giắc thứ 2 có 3 chân,1 mát ,1 dương và 1 dây màu xanh em đang băn khoăn k biết là đường tín hiệu gì,em nghĩ nó đi về BCM ở chỗ để chân trái ghế bên phụ. anh có thể cho em biết dây màu xanh đó là dây gì k ạ ?
Xe khách mới mua htrc để ở xưởng chỉ bị va nhẹ ở badosoc cty em sơn lại thì bị hiện tượng này ạ.
nếu em k nhầm thì nó là dây điều khiển tiếng kêu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên