Đang tải...

Chúc các cụ ngày mới may mắn!

"Không bao giờ thất bại, tất cả là thử thách"

Thảo luận Lái xe phân khối lớn không có giấy phép lái xe bị xử lý ra sao?

Thảo luận trong 'Gara Sửa chữa xe máy Cho Biker' bắt đầu bởi tuchaumotor, 26/5/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

  1. tuchaumotor
    Offline

    tuchaumotor Tài xế O-H

    Tham gia ngày:
    25/3/12
    Số km:
    57
    Được đổ xăng:
    51
    Xăng:
    1,142 lít xăng
    Trả lời câu hỏi: Lái xe phân khối lớn không có giấy phép lái xe bị xử lý ra sao?

    Công ty luật Vinabiz xin trả lời như sau:
    Theo quy định tại khoản điểm b khoản 7 Điều 21 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì người điều khiển xe mô tô có dung tích xi lanh từ 175 cm3 trở lên không có Giấy phép lái xe bị phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng.
     

Chia sẻ trang này