Làm điều hòa bị cháy xe? các bác giúp em với ạ

K
Bình luận: 33Lượt xem: 6,543

Kiaaaaa

Tài xế O-H
Là ri các cụ nì: xe vào xưởng làm điều hòa. E xúc rửa xong mát mẻ. Xe xuất xưởng chạy được đoạn đường thì bị cháy khoang động cơ. Các cụ cho e hỏi. Làm điều hòa có ảnh hưởng gì k mà cháy hay do sự trùng hợp ạ. E hoang mang quá

OS

Đời là bể khổ!
làm điều hòa là làm những gì? cụ nói rõ hơn để có thể dự đoán nguyên nhân

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Là ri các cụ nì: xe vào xưởng làm điều hòa. E xúc rửa xong mát mẻ. Xe xuất xưởng chạy được đoạn đường thì bị cháy khoang động cơ. Các cụ cho e hỏi. Làm điều hòa có ảnh hưởng gì k mà cháy hay do sự trùng hợp ạ. E hoang mang quá
Sao biết cháy?

VeniVidiVici

Tài xế O-H
bác làm ở xưởng mô của nghệ an.
bác hỏi thử thông tin củ thể từ chủ xe. chụp hình khoang máy bị cháy bao quát nhất post lên. để a em cùng phân tích cụ ak.
nếu bác chỉ thay lock, vệ sinh đường ống, thay lọc thì ko thể vì cv bác làm mà cháy xe dc.
hệ thống điều hòa có rơ le cầu chì riêng cho nên cũng khó có thể vì chập điện mà cháy xe dc bác ak.
bạn của e hồi tết cũng thử bugi nen đã đốt hết khoang máy một em.
mọi thứ đều có nguyên nhân, thay vì hoang mang thì bác nên tìm kiếm lý do ạ.

trungshady

Tài xế O-H
bác làm ở xưởng mô của nghệ an.
bác hỏi thử thông tin củ thể từ chủ xe. chụp hình khoang máy bị cháy bao quát nhất post lên. để a em cùng phân tích cụ ak.
nếu bác chỉ thay lock, vệ sinh đường ống, thay lọc thì ko thể vì cv bác làm mà cháy xe dc.
hệ thống điều hòa có rơ le cầu chì riêng cho nên cũng khó có thể vì chập điện mà cháy xe dc bác ak.
bạn của e hồi tết cũng thử bugi nen đã đốt hết khoang máy một em.
mọi thứ đều có nguyên nhân, thay vì hoang mang thì bác nên tìm kiếm lý do ạ.
Chắc trên đường Nguyễn Trãi.. đấy nhiều garage cỏ lắm

hg1009

Tài xế O-H
Gas lạnh điều hòa không gây cháy nổ, block nén thì có rơ le nhiệt bảo vệ. Nếu nổ máy nén thì đã như bom rồi, chắc do chập cháy dây điện.

ledoan

Tài xế O-H
cách đây 7 năm gã đều đã làm cho bao xuống phải khốn đốn .gã đeu bốc cháy như xăng .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên