Làm mới chóa đèn xe YAMAHA???

D
Bình luận: 25Lượt xem: 23,978

drking92

Tài xế O-H
Cái này thì dễ thôi, bác lấy dao lam cạo sạch chỗ bị xước, sau đó lấy giấy nhám mịn, phải nhớ là cực mịn nha, lấy giấy nhám thấm nước rùi chà lên chỗ bị xước đến khi hết thấy xước, sau đó bác dùng pas cana đánh bóng lại là xong, nhìn như mới mà không bị ảnh hưởng đến ánh sáng. Lúc trước e cũng bị như thế, sau đó nhờ sư phụ chỉ cách này nên giờ nhìn chóa đèn như mới ak.

phuviet91

Tài xế O-H
Tình hình là xe em, chóa đèn bị ngã trầy xước, em mang ra chỗ đánh bóng bưng để đánh bóng lại nhưng sau khi đánh bóng hết vết xước thì chóa đèn nó mờ không được trong như ban đầu nữa, các bác có thể chỉ chỗ dùm em làm cho nó trong, sáng lại như cũ được không.
em xin cẢM ơn nnhìu, em ở TPHCM
cho em hỏi nếu em lấy 2.000vnd (sƠn bóng) sƠn lên thì nó có bóng, trong suốt như cũ không ?

bác phải sử dụng giấy nhám chịu nước đánh từ thô 1000 đến 1500 .nhúng nước đánh .khi nào té nước lên thấy sáng trong là ok.
rồi mang đi phủ bóng ,nhưng sài nước phủ tốt vào thì nó mới trong được bác ạ.

juno_vt00

Tài xế O-H
Ðề: Làm mới chóa đèn xe YAMAHA???

vậy là trong nam mấy xe nhìn xa mình tưởng là nó sơn thì là là dán decal đen hả bạn thế dán cái đó vao pha thì có ảnh hương mấy đến as không nhỉ vì mình cũng gặp phải tình trạng dống như bạn trên bị xước sau đó đem đi đánh bóng thì nó lại sơn một lớp sơn bóng lên giờ nhìn vào trông cực chán nham nhở quá đánh bằng ca na mà cũng không giải quyết j được chán quá ,ah quên dùng cả cách đánh bằng kem đánh răng nữa

Trong nam có công nghệ sơn pha đèn , màu gì cũng có , màu khói vàng , trắng ......

dinhviettien

Tài xế O-H
Ðề: Làm mới chóa đèn xe YAMAHA???

Chóa đèn yamaha &các hãng nổi tiếng như honda,sym...có phủ 1 lớp chống trầy xước..đánh bóng nó là 1 điều rất khó..nếu bạn bị xước 1it thì mình khuyên bạn nên để yên nó..nếu s bị xước lớn thì bạn nên dùng 1 số phương pháp chà bóng như bạn dùng giấy nhám chà vs số hiệu lớn dần, sau đó dùng cana lau bóng..mình còn sử dụng 1 bột chà bóng trung gian mà k tiện nói ra.. kem đánh răng vs hạt tinh thể khá lớn nên k giúp đc nhiều đâu..nếu bạn ở đn thì đem đến tiệm sửa xe "CÔNG ÁNG" gần chợ BÀU CÁ..tôi sẽ lau bóng cho bạn..mức độ sáng bóng còn tùy vào loại xe..trung bình thì chỉ đạt đc khoảng 90-95%

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên