Lanos 2003 sôi nước cần các cụ tư vấn

C
Bình luận: 14Lượt xem: 3,857

oto16ahn

Tài xế O-H
Ðề: Lanos 2003 sôi nước cần các cụ tư vấn

Liệu có phải con cảm biến nước làm mát nó có vấn đề lên báo sai k bác ! Bác kiểm tra chưa ạ ?

elitehieu

Tài xế O-H

E gặp con lanos 2003 khách báo có hiện hao nước, e đổ đầy nước, nổ máy dùng g-scan kiểm tra báo nhiệt độ nước mới lên 90 độ nhưng nước đã sôi và trào ra ở nắp bình nước phụ, e chưa dự ra nguyên nhân gì. Các cụ xem giúp em.
bác nổ máy bao lâu thì mới sôi nước? bác kiểm tra lại quạt làm mát két nước, cảm biến nhiệt điều khiển quạt làm mát, van hằng nhiệt. bác thay hoặc tháo con cảm biến nhiệt độ ra vệ sinh cho sạch.

duckhoa8693

Tài xế O-H

Nếu nước tràn ra mạnh và sổi bóng là bị thổi gioăng quy lát rồi đó. Chắc chắn chu xe đã một lần hao nước đi ko để ý va đã bi thổi gioăng rồi. Cụ để thật nguội xong rồi nổ xem có bi trào nước ra ko nhe.

vnv811

Tài xế O-H

Hê, đợt này anh làm cả món hày hả. Hiện tượng xe có phải là: mở nắp bình nước, động cơ làm việc thì nước bị trào ra, khi tăng tốc động cơ nước trào ra mạnh hơn không ạ. Nếu vậy thì khả năng cao là tắc két nước rồi anh ạ. Anh có thể kiểm tra đơn giản bằng cách: xả hết nước động cơ ra, tháo hai ống nối đường vào và ra của két rồi bịt kín lại==>đổ nước vào đầy két rồi mở nút bịt ở đầu ống nối phía dưới ra. Yêu cầu: nước trong két phải chảy ra hết rất nhanh trong vài giây. Nếu thấy lúc đầu nước chảy mạnh ngay sau đó nước chảy ra nhỏ hơn khả năng thông qua của ống thoát (chảy không mạnh) thì chứng tỏ két bị tắc một phần cần thực hiện thông rửa két. Em ...liều mạng dự như vậy anh đừng chém nhé.
Chúc anh thành công!
E gặp con lanos 2003 khách báo có hiện hao nước, e đổ đầy nước, nổ máy dùng g-scan kiểm tra báo nhiệt độ nước mới lên 90 độ nhưng nước đã sôi và trào ra ở nắp bình nước phụ, e chưa dự ra nguyên nhân gì. Các cụ xem giúp em.

canhoto

Tài xế O-H
Hê, đợt này anh làm cả món hày hả. Hiện tượng xe có phải là: mở nắp bình nước, động cơ làm việc thì nước bị trào ra, khi tăng tốc động cơ nước trào ra mạnh hơn không ạ. Nếu vậy thì khả năng cao là tắc két nước rồi anh ạ. Anh có thể kiểm tra đơn giản bằng cách: xả hết nước động cơ ra, tháo hai ống nối đường vào và ra của két rồi bịt kín lại==>đổ nước vào đầy két rồi mở nút bịt ở đầu ống nối phía dưới ra. Yêu cầu: nước trong két phải chảy ra hết rất nhanh trong vài giây. Nếu thấy lúc đầu nước chảy mạnh ngay sau đó nước chảy ra nhỏ hơn khả năng thông qua của ống thoát (chảy không mạnh) thì chứng tỏ két bị tắc một phần cần thực hiện thông rửa két. Em ...liều mạng dự như vậy anh đừng chém nhé.
Chúc anh thành công!
Cảm ơn cả nhà. E thay con cảm biến thì hết rồi nhưng vẫn còn một bệnh nữa, bệnh này cũng bị ngay từ đầu e không để ý. Cứ vật khoá điện là kim báo nhiệt độ nước nhảy kịch tầm. Rút cảm biến, rút hết zắc hộp ra bật khoá cẫn bị.

vnv811

Tài xế O-H

Cảm ơn cả nhà. E thay con cảm biến thì hết rồi nhưng vẫn còn một bệnh nữa, bệnh này cũng bị ngay từ đầu e không để ý. Cứ vật khoá điện là kim báo nhiệt độ nước nhảy kịch tầm. Rút cảm biến, rút hết zắc hộp ra bật khoá cẫn bị.

EM không biết hỏng cảm biến nhiệt độ nước làm mát lại gây ra hiện tượng trào nước đâu. Lợi hại thật. (bác dùng G-scan quét có thấy báo lỗi cảm biến nhiệt độ nc làm mát không bác???????).
thay cảm biến mới vào bác scan lại thì thấy tình hình thế nào ạ?

canhoto

Tài xế O-H
EM không biết hỏng cảm biến nhiệt độ nước làm mát lại gây ra hiện tượng trào nước đâu. Lợi hại thật. (bác dùng G-scan quét có thấy báo lỗi cảm biến nhiệt độ nc làm mát không bác???????).
thay cảm biến mới vào bác scan lại thì thấy tình hình thế nào ạ?
Vì nước sôi, mà nhiệt độ báo vẫn chỉ loanh quanh ở 90 độ quạt lại không chạy nên a đoán có thể thông số điện áp của thằng cảm biến gửi về sai(do lâu ngày điện trở kém) thay thằng khác a kiểm tra lại thì 93 độ quạt chạy ở mức chậm, 97 độ quạt chạy mức nhanh, nước cũng hết sôi, giờ còn thằng đồng hồ mà không có mạch, mò mãi không ra, ngại chưa tháo taplo. Chú và a em có cao kiến gì tư vấn a cái.

tiendu_lg

Tài xế O-H

Cụ oi, nuoc soi ma nhiet do tháp cto thoi gioang mat may. Bac dung dong ho hoac nhiet ke do trục tiep di, nuoc soi ma nhiet do cao thi do quat, ket nuoc hoac van hang nhiet, cam biên nhiet, cu dung lam phục tap len the.

thinhpto

Tài xế O-H

lanos có 2 cảm biến nhiệt độ, 1 con để báo về hộp, 1 con để báo nhiệt độ về đồng hồ, con này nằm gần máy phát phía cổ hút, e nghi con nè bị chạm ra mát, nên khi cụ bật khóa thì báo kịch kim đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên