lăp thêm đèn gầm cho huyndai gezt

B
Bình luận: 10Lượt xem: 3,034

bungati2012

Tài xế O-H
báo cáo các cụ ,tình hình là em thuận bên máy gầm và kiêm thêm tí điện đọc lỗi ,còn về phần điện hệ thống thì thực sự ngoài tầm tay( trừ thay mấy cái bóng đèn : )))
nhưng hôm nay có ông anh chay taxi xe của ổng là huyndai gezt 2009 và ông ấy muốn lắp thêm đèn gầm .nhưng lại ko muốn vào xưởng cứ bảo em về ngâm cứu để sang tuần lắp cho hắn tại nhà.
vì vậy em mong các cụ tư vấn cho em vu này ,cũng là để em hiểu thêm về điện hê thống
xin chân thành cảm ơn!

hung dong anh

Tài xế O-H
Cái này thì đơn giản mà bạn . Bạn chuẩn bị : đèn gầm một đôi , dây điện khoảng 3 mét rơ le 4 chân 1 con giắc để cắm vào hai cái đèn nữa , kéo , băng dính điện . Công tắc điều khiển đèn gầm thì tuỳ bạn thích lắp chung với ct đèn luôn hay lắp riêng . Vd : trên ct đèn có nấc đen đờ mi ( tức là nấc đau tiên khi bật ct đèn ) . Bạn trích lấy điện từ dây dương cấp vào cái bóng nhỏ cạnh bóng đèn pa làm dương điều khiển cho con rơ le 4 chân qua con role này để cấp nguồn dương trực tiếp từ ắc qui cho đenf gầm của bạn ...

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Kinh nghiệm cho thấy nếu trích tín hiệu đóng rơ le ttừ đèn đờ mi thì thời gian làm việc của đèn gầm rất nhiều. Thường đèn gầm loại rời lắp bóng H3—100W. Mà phần chóa đèn mấy hàng này ko tốt lắm hay bị cháy. Hoặc tiếp xúc cấp điện cho H3 thường bị gỉ sét. Mình hay lắp lấy tín hiệu từ đèn fa. Hoặc lắp thêm công tắc riêng. Lắp bóng này ko khó nhưng để được thời gian dài hơi khó khăn.rất nhiều trường hợp chỉ được 1 thời gian ngắn khách lại đến sửa.

tuandienvbhp

Tài xế O-H
cụ à lắp thêm đèn gàm cho xe, theo em lấy tín hiệu điều khiển qua đèn hành trình và lắp thêm công tắc điều khiên là hợp lí nhất, làm theo nguyên của các dòng xe nguyên bản có đèn gàm

hTungp

Tài xế O-H
báo cáo các cụ ,tình hình là em thuận bên máy gầm và kiêm thêm tí điện đọc lỗi ,còn về phần điện hệ thống thì thực sự ngoài tầm tay( trừ thay mấy cái bóng đèn : )))
nhưng hôm nay có ông anh chay taxi xe của ổng là huyndai gezt 2009 và ông ấy muốn lắp thêm đèn gầm .nhưng lại ko muốn vào xưởng cứ bảo em về ngâm cứu để sang tuần lắp cho hắn tại nhà.
vì vậy em mong các cụ tư vấn cho em vu này ,cũng là để em hiểu thêm về điện hê thống
xin chân thành cảm ơn!
Ngu kiến của cháu:1 rơle nối dương sẵn và được điều khiển mát,đầu vào của rơle nối dương để khi rơle hít sẽ đóng dương xuống đèn, 1 công tắc mi nơ nhé,khi gạt công tắc rơle hít đóng lửa xuống đèn và đèn nối mát sẵn thì đèn gầm của cụ sẽ sáng.
Chúc cụ Bu thành công ^^

tuandienvbhp

Tài xế O-H
Ngu kiến của cháu:1 rơle nối dương sẵn và được điều khiển mát,đầu vào của rơle nối dương để khi rơle hít sẽ đóng dương xuống đèn, 1 công tắc mi nơ nhé,khi gạt công tắc rơle hít đóng lửa xuống đèn và đèn nối mát sẵn thì đèn gầm của cụ sẽ sáng.
Chúc cụ Bu thành công ^^
lắp thêm đèn gầm cũng đơn giản thôi mà cụ à 2 chân tiếp điểm của rơ le thì 1 chân cụ lấy nguồn bình ác quy cũng được còn 1 cụ cho ra cấp nguồn cho đèn gầm. hai chân còn lại (2 chân cuộn của re le) 1 chân cụ lấy nguồn dương của đèn hành trình chân còn lại cụ cấp mát( cụ lên chế thêm 1 công tắc bật đèn gầm lắp trong táp lô và lấy công tắc điều khiển cáp mát cho rơ le) cụ dùng re le 4 chân nhé ngoài thị trường có 2 loại re le 4 chân như sau . Loại thứ nhất 85-76 là chân cuộn 87-30 là chân tiếp điểm, loại thứ hai 1-2 là chân cuộn re lo 3-5 là chân tiếp

tuandienvbhp

Tài xế O-H
xin chân thành cảm ơn!
lắp thêm đèn gầm cũng đơn giản thôi mà cụ à 2 chân tiếp điểm của rơ le thì 1 chân cụ lấy nguồn bình ác quy cũng được còn 1 cụ cho ra cấp nguồn cho đèn gầm. hai chân còn lại (2 chân cuộn của re le) 1 chân cụ lấy nguồn dương của đèn hành trình chân còn lại cụ cấp mát( cụ lên chế thêm 1 công tắc bật đèn gầm lắp trong táp lô và lấy công tắc điều khiển cáp mát cho rơ le) cụ dùng re le 4 chân nhé ngoài thị trường có 2 loại re le 4 chân như sau . Loại thứ nhất 85-76 là chân cuộn 87-30 là chân tiếp điểm, loại thứ hai 1-2 là chân cuộn re lo 3-5 là chân tiếp

arasaki

Tài xế O-H
cụ cứ treo cái đèn lên xe cho ok đi. 1 đầu đây đèn cụ đấu ra mát, còn đầu kia cứ có + acu là sáng, +này cụ phải đấu qua 1 rowlevaf nhớ là có cầu chì bảo vệ nhé. con điều khiển rơ le cụ có thể đấu công tắc hay ko tùy lái xe yêu cầu. mà cụ ko quen thăng thợ diện nào ah? hỏi nó coi, đấu cho chắc cú. chẳng lẽ chỗ cụ ko có thợ điện, hay nó ghét cụ ko thèm nói

cocacola

Tài xế O-H
em không chú ý con get lắm nhưng mà cụ thử quan sát dưới gầm xem có rắc điện đèn gầm chờ sẵn không nhé.nhiều xe tuy không có đèn gầm nhưng có thiết kế sẵn mà!nhìn trên hộp nối điện mà có cái role FOG LAMP là đã có sẵn!

bungati2012

Tài xế O-H
cụ cứ treo cái đèn lên xe cho ok đi. 1 đầu đây đèn cụ đấu ra mát, còn đầu kia cứ có + acu là sáng, +này cụ phải đấu qua 1 rowlevaf nhớ là có cầu chì bảo vệ nhé. con điều khiển rơ le cụ có thể đấu công tắc hay ko tùy lái xe yêu cầu. mà cụ ko quen thăng thợ diện nào ah? hỏi nó coi, đấu cho chắc cú. chẳng lẽ chỗ cụ ko có thợ điện, hay nó ghét cụ ko thèm nói
gét hay không gét em xin ko dc mạn phép nói ở đây.em cũng qua trên 4 xưởng rồi cụ ạ vì vậy bạn em làm sửa chưa trên tất cả các mảng về oto đều đầy đủ cả. nhưng cái cái chính không phải ở đó mà lý do chính đó là.
đôi khi có cái cần nhờ có cái không lên nhờ!
và nếu em không đặt câu hỏi này thì sau này nếu anh em nào trên OH muốn làm như em cũng lại phả hỏi.
vì vậy 1 câu hỏi của em và câu trả lời của các cụ sẽ là nguồn tư liệu hữu ích cho các anh em chưa biết cũng như cho diễn đàn của mình.
thank you!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên