Lên côn tay cho xe wave apha

hoangtrieu
Bình luận: 42Lượt xem: 40,839

theanh_79

Tài xế O-H
Hiện nay muốn lên côn tay cho xe HONDA đơn giản thôi,mua full bộ ráp lên là xong giá 1 bộ 500-600k công chế cháo 200k nữa.Đây link mua đồ đây aem nào thích thì nhào vô,đừng mua côn dầu tốn tiền mà dùng chưa chắc đã hơn côn dây
bộ côn tay wave dream.jpg

https://www.google.com.vn/url?sa=t&...EAt9YXzrp1C_O2B9A&sig2=6MMcoqXKNT8VJ_g_DjTBFA

theanh_79

Tài xế O-H
Nếu là xe nam côn tay thì ko có gì mới lạ,độ thêm côn tay cho xe số côn tự động có cái hay riêng của nó.Mỗi người có 1 suy nghĩ nhận xét vấn đề riêng.Về lý thuyết thì thay đổi cơ chế hoạt đông của xe số côn tự động chuyển sang dùng côn tay cũng ko phải động nhiều đến máy,chỉ là thay đổi phần ly hợp thay vì khi lên số trục số phaior cắt côn sau đó mới chuyển sang bánh răng số thì đây mình chỉ thay thế lốc nồi thay ốc trục côn sang can thiệp bằng tay,Chơi chán về zin cũng ko phực tạp.Trải nghiệm chay xe số dùng côn cũng hau

Vuonggia1990

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi. Em muốn lên côn cho con wave a . Thấy côn dầu hư hỏng nhiều. Bác lên côn dây chạy có ổn định không. Bác mua hàng ở đâu. Giá bao nhiêu. Cảm nhận của bác thế nào. Cơ chế hoạt động và điều khiển có giống Exciter không ạ. Thanks bác.

PhuongDauCa

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi. Em muốn lên côn cho con wave a . Thấy côn dầu hư hỏng nhiều. Bác lên côn dây chạy có ổn định không. Bác mua hàng ở đâu. Giá bao nhiêu. Cảm nhận của bác thế nào. Cơ chế hoạt động và điều khiển có giống Exciter không ạ. Thanks bác.
Côn dầu lâu ngày dễ hỏng pitong, chảy dầu và đặc biệt là độ nhạy côn + cảm giác côn ko chính xác bằng côn dây. Côn dây m vẫn đang chạy bt, rất êm ái. Cơ chế giống xe côn bt, côn ra ga vào. mua hàng ở đây 096.313.9990. m bán 750K/bộ
cho e hỏi vậy xe wave lên côn tay thì số vẫn là 4 số vòng bình thường hả các bác??
Vẫn số vòng nhé, vì mình tác động vào côn cứ ko tác động vào hộp số. 2 bộ phận đó tách rời nhau nhé.

startwar

Tài xế O-H
Côn dầu lâu ngày dễ hỏng pitong, chảy dầu và đặc biệt là độ nhạy côn + cảm giác côn ko chính xác bằng côn dây. Côn dây m vẫn đang chạy bt, rất êm ái. Cơ chế giống xe côn bt, côn ra ga vào. mua hàng ở đây 096.313.9990. m bán 750K/bộ

Vẫn số vòng nhé, vì mình tác động vào côn cứ ko tác động vào hộp số. 2 bộ phận đó tách rời nhau nhé.
MÌnh cũng lên rồi cho chiếc wave tàn của mình, khóa 3 càng, nói chung là chạy cũng đã, bóp bóp cho bằng anh bằng em, lúc làm nồi lại thì cũng chỉ thay lá bố thôi.
Thân ái

sangbachua

Tài xế O-H
cái vụ côn dầu nhiều người lên rồi mà sao coi bộ không bền, bạn vẫn có thể lên côn cơ (kéo day) như những chiếc xe cồn tay bình thường ở VN, vấn đề ở đây là phải có lốc nồi chế côn tay dưới 600k ở tân thành bán đầy (Full lốc, dây, tay côn) với lại bạn cần cố định 3 càng bằng nhiều cách (chiêm thêm lông đền hoặc hàn 3 cạnh, hoặc có thể tiện cái tạ dên giống như trên AXELO)

Mesuaxe

Tài xế O-H

Khóa 3 càng

[MERGETIME="1410537627"][/MERGETIME]
khoảng 600k công chế cháo nầy nọ hết chắt cở 800k
[MERGETIME="1410537648"][/MERGETIME]
khoảng 600k công chế cháo nầy nọ hết chắt cở 800k
Han bo 3 cang xua oy len youtue chi cho khoi can han de ma nhung fai thay 4 lôxo do vao di new ben nhung bop cat con hoi nag lam moi tay lam

trexanh135

Tài xế O-H
lê côn tay thì phải khoá bố ba càng nhưng các bác đừng hàn như hình mà lấy long đen chêm thêm vào trục cơ nơi bắt bộ côn trước vào ý

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên