Lesus GS 350 đời 2010 báo lỗi C 2144

phalaidat
Bình luận: 5Lượt xem: 1,073

phalaidat

Tài xế O-H
Chúc các cụ buổi tối vui vẻ ,chiều nay em đang làm em lexus GS 350 báo lỗi cảm biến áp xuất lốp
C2144 Toyota A malfunction in the tire pressure sensor registered to ID4
Nguyên nhân chính là chủ xe sử dụng keo chống đinh khiến nó bị ẩm , với lỗi này xin được hỏi cao kiến của các cụ nếu thay việc cài đặt nó gồm những bước nào khi sử dụng techtraem ,mong các cụ chia sẻ cảm ơn mọi người.

dellstreak5

Tài xế O-H
Chúc các cụ buổi tối vui vẻ ,chiều nay em đang làm em lexus GS 350 báo lỗi cảm biến áp xuất lốp
C2144 Toyota A malfunction in the tire pressure sensor registered to ID4
Nguyên nhân chính là chủ xe sử dụng keo chống đinh khiến nó bị ẩm , với lỗi này xin được hỏi cao kiến của các cụ nếu thay việc cài đặt nó gồm những bước nào khi sử dụng techtraem ,mong các cụ chia sẻ cảm ơn mọi người.
nếu như thay cảm biến thi ghi lại số id tren cảm biến rồi dùng phần mềm cải dat lai nhin chung củng khộng phước tạp

dungtt

Tài xế O-H
Cài áp suất lốp dễ lắm anh đạt ơi, xem dữ liệu data list là sẽ biết lốp nào cần cài mà không cần phải lắp cảm biến vào lốp, rồi cài tùy ý lốp nào cũng được

phalaidat

Tài xế O-H
Cài áp suất lốp dễ lắm anh đạt ơi, xem dữ liệu data list là sẽ biết lốp nào cần cài mà không cần phải lắp cảm biến vào lốp, rồi cài tùy ý lốp nào cũng được
OK cảm ơn Dungtt rất nhiều,mình cũng đã xem data lits của nó hiện tại bánh phía trước bên trái không có tín hiệu ban đầu khi so xánh 4 bánh với nhau thì có 3 bánh báo áp suất là 2,2 kg/cm2 còn bánh trước bên trái chỉ báo có 1,5 kg/cm2 trong khi đó áp xuất đo thực tế tại đồng hồ là 2,2 kg/cm2 . Nhưng hiện tại chắcc phải thay rồi, em có thể mô tả cụ thể các bước cài đặt nó được không?

dellstreak5

Tài xế O-H
nếu dùng techstream
nhớ ghi lai id của 3 bánh trên datalist và id cần thai thế
tire pressure monitor-utility-ID registrantion
làm theo hướng dẩn trong mưc input ghi lai id từng bánh xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên