Lesux LS460L không khiển được cốp sau

B
Bình luận: 41Lượt xem: 9,687

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Em đang làm chú Lexus LS 460L đời 2006 có bệnh không nhận tín hiệu mở cốp.xe này công tắc cốp và hệ thống đóng cốp đều hoạt ddooongj bằng mô tơ điện.hiện tại ấn công tắc mở cốp ở trên remove thì có tín hiệu: đèn nháy,có âm thanh báo mở cốp nhưng mô tơ mở cốp và nâng cốp không hoạt động.xe đã vào hãng Toyota hairphong nhưng không sửa được.bác nào có nhiều kinh nghiệm về vụ này tư vấn thêm cho em với ah

lynhan

Tài xế O-H
Em đang làm chú Lexus LS 460L đời 2006 có bệnh không nhận tín hiệu mở cốp.xe này công tắc cốp và hệ thống đóng cốp đều hoạt ddooongj bằng mô tơ điện.hiện tại ấn công tắc mở cốp ở trên remove thì có tín hiệu: đèn nháy,có âm thanh báo mở cốp nhưng mô tơ mở cốp và nâng cốp không hoạt động.xe đã vào hãng Toyota hairphong nhưng không sửa được.bác nào có nhiều kinh nghiệm về vụ này tư vấn thêm cho em với ah
E cũng đang gặp phải 1 e venza giống như trường hợp của cụ có tín hiệu mở cốp nhưng cốp lại k tự mở được e cũng chưa xử lý xong cũng mong các cụ cho e ý kiến ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
E cũng đang gặp phải 1 e venza giống như trường hợp của cụ có tín hiệu mở cốp nhưng cốp lại k tự mở được e cũng chưa xử lý xong cũng mong các cụ cho e ý kiến ạ

VÂỵ em với bác đang chung 1 bệnh rồi ah? không biết có cao nhân nào ra tay giúp đỡ không.em cũng đang tìm hiểu mà chưa biết nguyên nhân nó do đâu nữa.hãng cũng bó tay rồi mà

dungtt

Tài xế O-H

đầu tiên cụ boy mở bằng cơ bình thường để cho cốp mở được lên cái đã rồi sau đó lấy nguyên cả cái mô tơ đó ra ngoài vệ sinh, rồi thử trực tiếp ở ngoài xem mô tơ có chạy không, để mình loại trừ dần dần cụ nhé

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
đầu tiên cụ boy mở bằng cơ bình thường để cho cốp mở được lên cái đã rồi sau đó lấy nguyên cả cái mô tơ đó ra ngoài vệ sinh, rồi thử trực tiếp ở ngoài xem mô tơ có chạy không, để mình loại trừ dần dần cụ nhé

mô tơ chạy bình thường,khi cho điện ngoài thì mô tơ tự động quay cả khóa cả mở được cốp cụ ah.các tiếp điểm cũng đã kiểm tra đủ cả.khi cắm giắc điện vào thì lúc nó quay được tí,lúc không quay.mô tơ nâng cốp và đóng cốp thì không thấy hoạt động .em chưa biết mạch này nó như thế nào nữa ấy.xe này chỗ nào cũng thấy hộp và hộp

dungtt

Tài xế O-H
mô tơ chạy bình thường,khi cho điện ngoài thì mô tơ tự động quay cả khóa cả mở được cốp cụ ah.các tiếp điểm cũng đã kiểm tra đủ cả.khi cắm giắc điện vào thì lúc nó quay được tí,lúc không quay.mô tơ nâng cốp và đóng cốp thì không thấy hoạt động .em chưa biết mạch này nó như thế nào nữa ấy.xe này chỗ nào cũng thấy hộp và hộp

em gửi anh

dungtt

Tài xế O-H

các hình nối tiếp nhau anh nhé. có gì không hiểu alo em nhé

sơ đồ chân giắc

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Bác boy đã thử kích hoạt nó có lên hay ko , còn con venza kia thì bác coi lại ổ khóa nhé , hiện tại nó có tit tit là tín hiệu vẫn đầy đủ , các bác xem lại phần cơ sem sao

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Em cảm ơn các bác.cảm ơn 2teck nhiều nhé.trưa nay em xuống làm luôn nên giờ mới lên xem được.trưa nay em xuống kiểm tra lại tất cả các tiếp điểm ở trên ổ khóa thì phát hiện ra có 1 tiếp điểm loại xoay bên trong hệ thống nó có vấn đề.em chế lại cho nó cái tiếp điểm và xóa toàn bộ lỗi trên hệ thống Back Door đi là được ah.con này có mô tơ đóng mở khóa cốp và mô tơ nâng hạ cốp tự động . em cảm ơn mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ nhé

lynhan

Tài xế O-H
Thế e nó bị hỏng tiếp điểm hả cụ để mai e tháo thử e venza của e em thế nào rồi e thông báo các cụ sau ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Thế e nó bị hỏng tiếp điểm hả cụ để mai e tháo thử e venza của e em thế nào rồi e thông báo các cụ sau ạ

làm mấy con đẹp đẹp em mới thấy hệ thống điều khiển của nó sử dụng những tiếp điểm bé tí ấy để làm tín hiệu đó ah.hôm trước em làm con volkswagen mất chế độ tự động nâng hạ kính khi mở cửa và đóng cửa cũng thế.nguyên nhan cũng chỉ vì bị cái tiếp điểm bé tí tẹo thôi ah.em cũng chúc bác sớm làm được em nó nhé

lynhan

Tài xế O-H
làm mấy con đẹp đẹp em mới thấy hệ thống điều khiển của nó sử dụng những tiếp điểm bé tí ấy để làm tín hiệu đó ah.hôm trước em làm con volkswagen mất chế độ tự động nâng hạ kính khi mở cửa và đóng cửa cũng thế.nguyên nhan cũng chỉ vì bị cái tiếp điểm bé tí tẹo thôi ah.em cũng chúc bác sớm làm được em nó nhé
Thahks cụ đã chỉ giáo mai có kết quả j e báo cáo các cụ sau ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Thaks cụ e đã sử lý xong e này e nó cũng chỉ bị tiếp điểm ở trong ổ khoá cốp thôi ạ e làm xong lấy máy ra kích hoạt lại chạy phe phé luôn các cụ ạ e nghĩ đây là bệch chung của dòng toyota này rồi

hehehe.em cũng chúc mừng bác nhé.bác mà ở gần đây thì 2 anh em mình đi làm mấy vại bia chúc mùng lẫn nhau nhỉ.nhưng giờ xa quá bác cho em nợ khi nào gặp mặt em mời bác nhé:11::11::11::11::11::11:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên