Lexus: Làm thế nào để tháo bình ắc quy ko bị lỗi

B
Bình luận: 28Lượt xem: 15,573

bungati2012

Tài xế O-H
Cho mình hỏi tí xe lexus trước khi tháo bình ắc quy ra khỏi xe thì mình phải làm gì để khỏi bị lỗi, ai biết và có kinh nghiệm xin chỉ dùm mình với . cám ơn các bạn nhiều
bác định thay bình mới hay làm gì ạ
nếu thay bihnf mới thì trước khi tháo bình cũ ra cụ câu 1 bình khác vào đó để đỡ bi mất điện
còn nếu để sửa chữa thì tắt và rút chìa khóa.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Xe này tháo ắc quy bình thường chỉ sợ mất ga ăng ty thôi nếu mất ga bác tháo ổ bướm ga ra vệ sinh rồi lắp vào là ô kê nhé

hondacuper

Tài xế O-H
Xe nào cũng vậy, đặc biệt là với xe đời mới cái gì cũng điều khiển điện tử bây giờ thì bạn cứ rút chìa ra khỏi ổ khoá trước rồi hãy tháo accu.

dungtt

Tài xế O-H
Cái này đơn giản mà cụ, cứ tẹt ga đi không phải lo. từ 2008 trở về trước tháo cọc bình sẽ mất galangty và 2009 trở lên mất lên xuông kính ở chế độ auto. Cách khắc phục khi mất auto thì giữ lên và xuống 20 giây đối với của trước bên lái còn các cửa khác giữ lên và xuống từ 5 tới 7 giây. Còn về mất galangty vệ sinh họng bướm ga, về đạp bàn đạp ga vừa đạp chân phanh và cho xe khởi hành (chỉ áp dụng với số tự động). Còn thêm cách nữa bật chìa khóa đạp hết và giữ chân ga trong vòng 30 giây và lặp đi lặp như vậy khoảng 3 lần. Chúc cụ thành công

ngocanh_102

Tài xế O-H
Cái này đơn giản mà cụ, cứ tẹt ga đi không phải lo. từ 2008 trở về trước tháo cọc bình sẽ mất galangty và 2009 trở lên mất lên xuông kính ở chế độ auto. Cách khắc phục khi mất auto thì giữ lên và xuống 20 giây đối với của trước bên lái còn các cửa khác giữ lên và xuống từ 5 tới 7 giây. Còn về mất galangty vệ sinh họng bướm ga, về đạp bàn đạp ga vừa đạp chân phanh và cho xe khởi hành (chỉ áp dụng với số tự động). Còn thêm cách nữa bật chìa khóa đạp hết và giữ chân ga trong vòng 30 giây và lặp đi lặp như vậy khoảng 3 lần. Chúc cụ thành công

Cách này áp dụng cho Vios 2004 và 2007 được không vậy bác ?

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
  1. Rút chìa khóa, khóa tất cả các cửa bằng tay.
  2. Ra khỏi xe, khóa cửa chính bằng chìa cơ.
  3. Tháo accu (chờ 30s), lắp accu (chờ 30s).
  4. Mở cửa chính bằng chìa cơ.
  5. Mở công tắc.
  6. Quan sát màn hinh chờ load hệ thống(Đời cao).

Khởi động................Good :d

tringuyen

Tài xế O-H
sẵn đây cho mình hỏi đối với xe đời mới như mer, bmw, lexus... khi nổ máy mà mình tháo cọc âm accu ra thì có sao ko, sẽ bị gì, như vẫn thường làm với các xe đời cũ để ktra diamo, thanks các bác

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
sẵn đây cho mình hỏi đối với xe đời mới như mer, bmw, lexus... khi nổ máy mà mình tháo cọc âm accu ra thì có sao ko, sẽ bị gì, như vẫn thường làm với các xe đời cũ để ktra diamo, thanks các bác
tháo hẳn ra còn ko vấn đề gì thì nổ máy làm sao có vấn đề gì được , mấy dòng xe đức tháo ắc quy ra thỏa con gà mái luôn ko phải lo gì đâu bác ,chỉ cần cài lại giờ là xong

hatranvanha69

Tài xế O-H
Nếu tháo ra để sửa chửa thì nên tắt công tắc , khi sửa chửa tháo giắc điện nó sẻ lưu lổi , tùy theo nó tự xóa có xe phải cắm máy xóa , xe đời mới tháo bình không sao hết

Huongauto.Gt

Tài xế O-H
Lưu ý khi rút ắc quy với xe Lexus có hệ thống Navigation(Hệ thống tìm đường)
1. Đối với dòng GX470,.. trước khi rút cực âm phải đảm bảo là trong xe còn đĩa Map( Đĩa cài hệ thống Navigation). Một lần a e rút cực âm mà xe ko còn đĩa Map thì màn hình Lock luôn điều khiển điều hòa.
2. Đối với xe có hệ thống Navigation mà dùng ổ cứng để load giữ liệu như LX570. Sau khi tắt khóa điện phải chờ 6 phút rồi mới được rút cực âm. Nếu không có nguy cơ hỏng ổ cứng rất mắc tiền.
Đôi lời chia sẻ với các bác.

sks

Tài xế O-H
1. Đối với dòng GX470,.. trước khi rút cực âm phải đảm bảo là trong xe còn đĩa Map( Đĩa cài hệ thống Navigation). Một lần a e rút cực âm mà xe ko còn đĩa Map thì màn hình Lock luôn điều khiển điều hòa.
2. Đối với xe có hệ thống Navigation mà dùng ổ cứng để load giữ liệu như LX570. Sau khi tắt khóa điện phải chờ 6 phút rồi mới được rút cực âm. Nếu không có nguy cơ hỏng ổ cứng rất mắc tiền.

:) khi nào bỏ tiền mua ổ cứng này mới thấy xót bác hem hihi
E cũng có ý kiến này. Đối với xe Lexus, hệ thống trang bị hộp càng nhiều, navigation... Thì cũng y chang cái PC vậy. Sau khi ấn nút shut down thì phải mất một khoảng thời gian để hệ thống off hoàn toàn. Nếu ngắt điện PC trong khoảng thời gian này thì sẽ không tốt cho win của bạn. Nếu là PC bạn có thể cài lại win.
Tuy nhiên, navigation bị lỗi -> hiện tại cài lại map cho ổ cứng là không đơn giản, vì vấn đề phải format đĩa theo định của nhà sản xuất hơi bị căng. Nên phương án thay mới ổ cứng đang khả thi nhất. => tốn kém lắm bạn ui

Nên trang bị All data để tra cứu bác hihi an toàn, đỡ phải tiền mất tật mang

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
ko phải cần đĩa Map , mà bị lỗi đấy là do ổ cứng nằm ở đằng sau màn hình ,lỗi này do tháo ắc quy ra nó làm mât dữ liệu ở trong ổ cứng sẽ làm cho mất hệ thông đài , đây là trường hợp hi hữu mới sảy ra bình thường ổ cứng ko bị lỗi thì tháo thỏa mái , nếu bị lỗi thì có 2 cách 1 là thay ổ cứng đó ( e vừa mới thay cách đây 3 tuần lắp vào là ăn ngay ) 2 là mượn 1 ổ cứng của xe khác ko bị lỗi lắp qua con này và giữ nguồn cho nó cắm ổ cứng vào là ok , nhưng cách này hơi nguy hiểm (vì nếu bị lỗi của 2 con là ăn cả :D )

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Tất cả những dòng xe đều tháo ắc quy thỏa mái , kể cả Bentley , hay Ferarri , e đều tháo chẳng ảnh hưởng gì , duy nhất là ngại phần mã đài , thậm chí có những lúc mình bắt buộc phải tháo ắc qui để reset lại , vd : năm ngoái e làm 1 con Maserati đời 2006 , xe đó đổi màu phải tháo 1 số thứ như tap bi , đèn , ghế v.v.... sau khi lắp vào xe nổ nhưng đi số xe ko chạy được , lúc đó mình làm gì có máy của nó đâu mà kt hay reset ,cuối cùng phải gọi điện cho người quen ở bên Úc , ông ấy làm bên hãng Ferarri , ông bảo chỉ cần tháo ắc qui ra 30p bắt vào là ngon lành .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên