Lọc dầu xe tải huyndai hd 65

lethuyen13
Bình luận: 21Lượt xem: 3,137

lethuyen13

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi tí ạ em có cái này thắc mắc không hiểu mong các bác giải thích giúp. Trong hình em có đánh dấu (1) và (2) cho em hỏi 2 cái núm đó là núm gì vậy? có công dụng như thế nào? xin mọi người giúp đỡ.

hyundai138

Tài xế O-H
theo em cái số 2 là vặn xoay đi 1 góc nhất định để loại bỏ cặn bã ở trong bầu lọc.cái số 1 e đoán là xả ari nhưng ko chắc chắn cái số 1 lắm

tienliem

Tài xế O-H
theo em cái số 2 là vặn xoay đi 1 góc nhất định để loại bỏ cặn bã ở trong bầu lọc.cái số 1 e đoán là xả ari nhưng ko chắc chắn cái số 1 lắm

theo em nghĩ num 1 va 2 đều dùng để xả cạn bã thôi, vì khi mình vặn núm 2 vì trong hệ thông rất kín nên các cạn bẩn rất khó chảy ra ngoài nếu mình vặn núm 1 thi can sẻ rể thoát ra ngoài hơn nhưng có điều rể bị e thôi

hyundai138

Tài xế O-H
nhưng con số 1 nó ở trên cao thế.khả năng để thảo bỏ cặn ra ngoài là hơi khó.vì nó nằm ở dưới đáy mới xả triệt để đc.với lại con số 1 nó nằm ngay gần đường dầu nên e nghĩ là xả air

tienliem

Tài xế O-H
số 2: núm xả cặn, nước
số 1: công dụng xả air ra khỏi hệ thống, không tin cụ thử biết liền

cái này nó là lọc thô lắp sau bình dầu và trước bơm tay. nếu để xả e thì chac không được cái núm 1 chỉ có tác dụng khi văn núm xa 2 và vặn núm 1 thì cặn bẳn trong loc ra rất nhanh. còn nếu vặn mình núm 2 thì phải dùng cai ji đó gõ nhẹ vào loc thì cặn bẩn mới ra

minhquan90

Tài xế O-H
[MERGETIME="1397379760"][/MERGETIME]
theo em nghĩ num 1 va 2 đều dùng để xả cạn bã thôi, vì khi mình vặn núm 2 vì trong hệ thông rất kín nên các cạn bẩn rất khó chảy ra ngoài nếu mình vặn núm 1 thi can sẻ rể thoát ra ngoài hơn nhưng có điều rể bị e thôi
.
[MERGETIME="1397379770"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1397379783"][/MERGETIME]

.

tienliem

Tài xế O-H

tathanhluank55

Tài xế O-H
không phải đâu vi nêu vặn núm 2 mà vặn thêm núm 1 nữa thì dầu còn chảy nhanh hơn
cái lọc này nghe có vẻ hóm nhỉ . chỉ là 1 lọc tách nước nhưng có 2 núm xả với câu hỏi khoai quá @@ . theo em thì núm 1 đó chả có tác dụng gì ngoài tác dụng khi hở thì gây e khí và khi tháo ra thì giúp dầu trong cốc lọc chảy nhanh hơn khi tháo núm 2 ra. ngu kiến của em là thế , hehe

tinoto

Tài xế O-H

.

[MERGETIME="1397379783"][/MERGETIME]
trả lời zậy mà cũng trả lời được.so 1 làm gì mà để xả cặn.cặn nó nhẹ hơn dầu nên nó nổi lên trên hả.về kiểm tra lại hệ thông nhiên liệu diesel đi ông bạn.

lohaw

Tài xế O-H
Hai núm này đều làm nhiệm vụ là xả. Núm 1xả air khi hết dầu trong bình. Núm 2 xả nước lẫn trong dầu được tách ra dưới đáy cốc lọc. (Xả khi đèn trên táp lô báo có nước lẫn trong dầu)

bao7329

Tài xế O-H
L
Hai núm này đều làm nhiệm vụ là xả. Núm 1xả air khi hết dầu trong bình. Núm 2 xả nước lẫn trong dầu được tách ra dưới đáy cốc lọc. (Xả khi đèn trên táp lô báo có nước lẫn trong dầu)
Loại lọc này không có đèn báo trên taplo đâu cụ ạ nó có cái phao màu đỏ nằm ở trong khi nào nước nó dâng cái phao đó lên thì ta xả ra thôi .cái núm ở trên phải tháo ra cho nó thông hơi thì nước và cặn mới ra dc .chứ không phải để xả air khi hết dầu đâu .
[MERGETIME="1397481548"][/MERGETIME]
Vậy làm sao có thể tách được vậy bác nhỉ? bác có thể hương dẫn em không>
cái đấy cụ phải hỏi nhà sản xuất.hoặc cụ bổ cái lọc ra tìm hiểu nhé .em chịu
[MERGETIME="1397481678"][/MERGETIME]
Vậy làm sao có thể tách được vậy bác nhỉ? bác có thể hương dẫn em không>
cái đấy cụ phải hỏi nhà sản xuất.hoặc cụ bổ cái lọc ra tìm hiểu nhé .em chịu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên