lọc gas máy lạnh

manhquang0902
Bình luận: 10Lượt xem: 3,231

manhquang0902

Tài xế O-H
xin ý kiến của các bác lạnh tinh khiết a.
lọc gas nếu lắp ngược thi sẽ có hiện tượng gi và có ảnh hưởng gi tới độ lạnh ko a.?( một số loại ko thể lắp ngược dc thi ko tính tới nhé) mặc dù trên lọc gas luôn có (in) là đầu vào nhưng e vẫn muốn dc đưa ra tình huống và e chắc là có những bác đã từng lắp ngược và nếu có bi lắp ngược thi cách sử lý thế nào nếu ko muốn bỏ gas để lắp lại a.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
EM đã từng lắp ngược phin ( như ở lacetti 2005 ) do ngược đầu bích, lúc đầu em phải doa rộng đầu bích từ ống vào phin nhưng sau em quay ra lắp ngược (vì lắp ngược thì vừa bích không phải doa) và cũng chưa thấy bị sao cả, vẫn lạnh bình thường. Tuy nhiên với phin chế như 515, 516 thì lắp ngược có con bị bí phin do gas lưu thông không theo đường thẳng như của lacetti

huynhanhviet

Tài xế O-H
:)là thợ càng lâu năm chí ít cũng bị 1 lần.còn mình mới 17 năm cũng bị cở 2 lần gì đó .:rolleyes:hì.
do con mắt le lé nhìn gái nên ráp sai :eek:.nạp ga xong rồi mới thấy, ức muốn chết :mad:.giờ ko lẻ xả ra nạp lại.thấy vẫn lạnh bình thường nhưng áp xuất đường đi hơi cao một tí.cho xuất xưởng luôn và không thấy họ quây lại.(có lẻ họ tởn mình cũng nên):p

manhquang0902

Tài xế O-H
Ngày e mới đi học nghề cũng bi lắp ngược nhưng như các bác đã nói là ko sao cứ để vậy chạy nhưng sư phụ e thi bắt nới lỏng 2 đầu co nhưng ko dc để xì gas và úp ngược xuống, e cũng chưa bt là lắp ngược có ảnh hưởng gi ko mà sư phụ bắt phải làm vậy, e quên cũng ko hỏi lý do tại sao nên hôm nay lên xin ý kiến các bác tại sao?

antrungan

Tài xế O-H
Có ảnh hưởng đó bác. Nhiều xe nắp ngược vẫn lạnh là do nó chưa rơi vào các trường hợp sâu thôi bác ạ. Cấu tạo của phin lọc bác cưa đôi ra là hiểu. Đường in đâm thẳng vào giữa phin đường out đi qua lớp lọc ( hạt chống ẩm ) nếu nắp ngược dầu đủ theo nguyên bản hoặc hơi thừa chút xíu đã thấy áp của bác cao rùi.còn phin dốc ngược mà nắp ngược thì bí phin lạnh sẽ giảm ngay bác ạ

manhquang0902

Tài xế O-H
Có ảnh hưởng đó bác. Nhiều xe nắp ngược vẫn lạnh là do nó chưa rơi vào các trường hợp sâu thôi bác ạ. Cấu tạo của phin lọc bác cưa đôi ra là hiểu. Đường in đâm thẳng vào giữa phin đường out đi qua lớp lọc ( hạt chống ẩm ) nếu nắp ngược dầu đủ theo nguyên bản hoặc hơi thừa chút xíu đã thấy áp của bác cao rùi.còn phin dốc ngược mà nắp ngược thì bí phin lạnh sẽ giảm ngay bác ạ
Lọc lắp ngược hay ko ngược thi gas và dầu vẫn phải đi qua lớp lọc mà bác, chi là 1 thằng đi từ trên xuống 1 thằng đi từ dưới lên thôi mà nói chung là nó vẫn làm dc nhiệm vụ lọc tạp chất và hơi ẩm.

antrungan

Tài xế O-H
Lọc lắp ngược hay ko ngược thi gas và dầu vẫn phải đi qua lớp lọc mà bác, chi là 1 thằng đi từ trên xuống 1 thằng đi từ dưới lên thôi mà nói chung là nó vẫn làm dc nhiệm vụ lọc tạp chất và hơi ẩm.
Ket cau phin (1)b.JPG

của bác đây , nếu phin có bích từ trên xuống cái ống dài kia là đường in và đường uot trên nắp phin, bác nắp ngược không ảnh hưởng gì nhiều , nếu phin có bích bắt ngược từ dưới lên dầu sẽ bị bết vào lớp lưới lọc và hạt hút ẩm kia dẫn đến bí phin bác ạ

manhquang0902

Tài xế O-H
View attachment 32220

của bác đây , nếu phin có bích từ trên xuống cái ống dài kia là đường in và đường uot trên nắp phin, bác nắp ngược không ảnh hưởng gì nhiều , nếu phin có bích bắt ngược từ dưới lên dầu sẽ bị bết vào lớp lưới lọc và hạt hút ẩm kia dẫn đến bí phin bác ạ
Thanhks bác, hóa ra là nó chi khác nhau ở tấm lưới lọc này, e cũng đã cắt ra rồi nhưng ko để ý vấn đề này.

daisky

Tài xế O-H
Cac a chi em Hoi dau loc lanh co may liaise ak. V a dau s3la loai dau gi ak. Xe con thi tram dau nap akem cam on moi Nguoi ak

Durex

Tài xế O-H
lắp ngược thì các bác nhìn mắt gas trên phin không chính xác . nó cứ sôi hoài nap hết sôi thì dư gas. trong phin đường ra có 1 ống nhôm thông từ dưới lên là để gas dạng lỏng đi lên và tới van tiết lưu phun vô giàn lạnh ở dạng lỏng sôi. nếu bắt ngược thì đa sôi ga tới van tiết lưu là dạng khí...
https://www.facebook.com/download/preview/1866031696949772

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên