Lỗi đèn máy phát không tắt được

trungdehoangnam
Bình luận: 14Lượt xem: 1,886

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thế thì làm sao mà biết được. Bác phải tả lại xem đã kiểm tra những gì, và kiểm tra như thế nào chứ! Anh em OH có phải là các nhà ngoại cảm đâu

A

atrongqb

Khách
ku khjem tra laj ic may phat xem co mo den ko.neu ko thj thao may phat xuog ra ra

hoangphucauto

Tài xế O-H
những dòng này đèn báo nạp tắt qua hộp rồi em cụ kiểm tra vôn mọi chế độ xem em dự con này phát cao bất thường nên hộp nhận được tín hiệu điện áp bất thường và bật sáng đèn báo nạp để báo sự cố đó em đoán em này ic hoạt động không ổn định cụ thay ic đi

synguyenvn

Tài xế O-H
nếu k hỏng IC(tiết chế) thì có dây nào bị đứt rồi, bạn rút jac ra và đo xem điện áp có ở chân IG, S và B k nhé. Nếu đủ hết thì thay bộ chỉnh lưu( vỉ Diode) xem.

JuuzopiXV

Tài xế O-H
nó bị thiếu 1 dương vào cụ ạ mà em đang dò đường dây mà chưa tìm được cụ nào có sơ đồ đi dây cho em xin với
Chân + đó có phải chân S ko, nếu thiếu chân này máy phát sẽ phát cao hơn bình thường đương nhiên đèn acquy báo sáng. Đây là chân nhận biết điện áp acquy được đấu thẳng vào + acquy qua 1 cầu chì bảo vệ đường dây, khi acquy no điện nó nhận biết và báo cho IC (tiết chế) ngăn ko cho máy phát phát điện

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên