Lỗi P0496 Evaporative Emission system high purge flow

K
Bình luận: 4Lượt xem: 3,540

tuanhaitin

Tài xế O-H
Các bác cho em hòi cái nhà em có con Lacetti CDX nổi đèn check động cơ. Khi check máy thì báo Lỗi P0496 Evaporative Emission system high purge flow. các bác giúp em cách khắc phục với ah.

- Bác kiểm tra solenod VSV có bị đứt dây điện không? nếu không đứt thì Bác kiểm luôn phần điều khiển và VSV luôn
- Phần ống thông hơi từ Bộ lọc tới van VSV, rồi từ van tới cổ góp hút có bị tắt không?

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
Trường hợp này rất khó xử lý vì khi báo đèn thì thường báo lỗi quá khứ cho nên rất khó xác định mà xóa đi thì một thời gian nó lại hiện lên kiểm tra các van thì rất khó xác dinh là có đóng hay không. bác nào đã xử lý được rồi chỉ dùm với

thetimeoflife

Tài xế O-H
Chào bác! Đúng là bệnh tình xe bác khi hiện mã lỗi đó rất khó xử. Cách đây vài tháng mình có ngồi trao đổi với mấy anh em ở Hãng họ có nó là xử lý được. Mình hỏi lại sẽ trao đổi với bác tiếp nhé. Chúc bác thành công.

manhcoc

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại van VSV có đóng mở ngon ko nhé
cách kiểm tra:
Cấp điện áp ắc quy vào giữa các cực của cụm van chuyển chân không và kiểm tra rằng khi thổi khí vào chỗ đầu vào của van thì xuất hiện hiện tượng sau:
Cấp điện áp ắc quy vào các cực của cụm van thì khi thổi ra từ cửa ra và ngược lại
nếu được như thế thì van còn ngon

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên