Lỗi P1190 và P1482 xe mec sprinter

checkcar
Bình luận: 7Lượt xem: 4,120

checkcar

Tài xế O-H
các bác tư vấn dùm em 2 lỗi này với . em đang đau đầu với em nó không biết nó bị gì các bác tu vấn dùm em với nhé. ah quên. các cảm biến và lọc nhiên liệu em đã thay mới. nổ ga cang ty được 348 bar áp suất nhiên liệu

các bác giúp em với. em đã thay lọc và vệ sinh thùng dầu rồi. mong các bác chỉ giáo

checkcar

Tài xế O-H
em đã thay bơm điều chỉnh áp xuất nhiên liệu ở sau giàn sáo và cũng đã vệ sinh giàn sáo nhưng không hết . các bác chém hộ em cái

nhungmien

Tài xế O-H
bác nói rõ hơn về bệnh của xe thì tốt hơn.em đã tra 2 mã lỗi trên thì thấy báo là mạch điện nhiên liệu và mạch sấy của động cơ đã có vấn đề rồi.bác kiểm tra các mạch điện đó nhé. chúc thành công!

checkcar

Tài xế O-H
em cũng biết thế.sấy thì em chưa nói nhưng lỗi van điều chỉnh áp xuất nhiên liệu ở sau đuôi gianf sáo em không biết thê nào đo điện thì đủ 12v còn cũng đã thử thay van thay bơm tiếp vận nhưng vẩn bị lỗi

luyen_hybrid

Tài xế O-H
cái lỗi p1190 em nhớ không nhầm nó là báo lỗi về hệ thống nhiên liệu đó còn p1482 la hệ thống sông máy bác xem mạch điện nó xem hay có con bugi sông nào tẻo không, bác thử dưa máy scan vào đọc áp suất ở từng chế độ xem nào, mà bác đã thay cảm biến nào rồi tình trạng máy bây giờ ra sao bác cung cáp thông tin ít quá khó chém quá bác ơi

checkcar

Tài xế O-H
giờ lỗi sấy em chưa nói. các bác chém em lỗi van điều áp đi. lúc nổ căng ty em nó 388 bar có lúc 350 bar. em đo điện áp thì dc 12v nên em nghĩ van hỏng nhưng thay van vẩn không hết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên