lọt khí các te

zomson
Bình luận: 24Lượt xem: 3,059

tranhungkm

Tài xế O-H
nguyên nhân lọt khí đơn giản là chưa kín buồng đốt thôi. xe chạy dc bao vạn rồi cụ tốt nhất là đại tu lại là ok thôi

zomson

Tài xế O-H
cho em hỏi tí là lọt khí của bác có kèm theo ăn nhớt không, khi thay xéc măng thì tiêu chuẩn của bác là ntn? thankx
TUKYOTOHUI
ko ăn nhớt bác ạ.về tiêu chuẩn thì em ko có nhung kt lại sau khi lên cốt thì các khe hở thì như sau bác ạ
-đối với khí thì:khe hở miệng là 0,17.khe hở cạnh là 0,03

tathanhluank55

Tài xế O-H
bác đã tháo máy lại ra 1lần nữa rồi mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân à.bác đã kiểm tra xuppap lại 1lần nữa chưa.có khi nào có cò nào bị ghì không. Còn xéc măng mới nhưng chưa chắc đã được khi rãnh lắp xecmăng bị mòn gây lọt khí. Lỗ thông hơi bị tắc thì e cũng chưa thấy khí ra.mà e chỉ thấy dầu trào ra thôi à.

quachvancuong

Tài xế O-H
ko ăn nhớt bác ạ.về tiêu chuẩn thì em ko có nhung kt lại sau khi lên cốt thì các khe hở thì như sau bác ạ
-đối với khí thì:khe hở miệng là 0,17.khe hở cạnh là 0,03
bình thường như vậy là đạt ah. nhưng phải xem thêm xi lanh có bị côn ô van nhiều không, piston mòn đều và cân không. xi lanh có xước dọc không, xu páp rà có chuẩn không, nói chung là làm theo tiêu chuẩn thì chẳng có lí do j để nhiều hơi thừa cảSIEUXEOTOHUITuyet
mách cho cụ một cách kiểm tra nha. cụ tháo bu gi ra đưa khí nén vào buồng đốt khi buồng đó là kì nén, vậy khí ở đâu chui ra chắc không cần phải mách cách tìm nữa nha( đồ đạc thì tự chế lấy một cái) ok tháo ra làm lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên