ls 600hl nổ rung giật

audi@@
Bình luận: 37Lượt xem: 2,765

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
cụ ơi có cách nào thay phốt git với lò xo supap mà ko cần tháo nắp ko cụ
Có đấy em dùng cách này cụ nào có cách khác ko nhé
Tiện một đầu hơi chân gien bằng chân buzi dùng khí nén vào buồng đốt . Làm máy nào thì quay máy đó nên điểm chêt trên rồi tháo
Cách này dùng cho 4 máy thì nhanh chứ v thì tháo ra ngoài nhanh hơn

audi@@

Tài xế O-H
Có đấy em dùng cách này cụ nào có cách khác ko nhé
Tiện một đầu hơi chân gien bằng chân buzi dùng khí nén vào buồng đốt . Làm máy nào thì quay máy đó nên điểm chêt trên rồi tháo
Cách này dùng cho 4 máy thì nhanh chứ v thì tháo ra ngoài nhanh hơn
dạ ok cụ có hàng em thử phát hehe cảm ơn cụ nhiềuSIEUXEOTOHUI

htcbmw

Tài xế O-H
thưa các cụ em mới nhận một con ls 600hl 2008 tình trạng như sau: động cơ báo check misfire máy số 7 và 8 báo lỗi pending p0300 em kiểm tra trên data lits thì thấy cảm biến oxy ở mức 0.8 giàu xăng nên em nghi nghờ là chết boobin hay kim phun trực tiếp hỏng em tiến hành đổi bobin và kim nhưng tình trạng vẫn ko khác lắm vẫn báo misfire em định đo tỉ số nén mà chưa biết kích thể nào cho đúng xe có hybrid nên cũng hơi ngại mong các cao thủ o-h tư vấn ah, giờ em nghi ngờ bị rớt cò bị dọng cong xupap nên mất nén ah.
Lỗi hộp đen rồi cụ ạ.

D

dinhkt

Khách
thưa các cụ em mới nhận một con ls 600hl 2008 tình trạng như sau: động cơ báo check misfire máy số 7 và 8 báo lỗi pending p0300 em kiểm tra trên data lits thì thấy cảm biến oxy ở mức 0.8 giàu xăng nên em nghi nghờ là chết boobin hay kim phun trực tiếp hỏng em tiến hành đổi bobin và kim nhưng tình trạng vẫn ko khác lắm vẫn báo misfire em định đo tỉ số nén mà chưa biết kích thể nào cho đúng xe có hybrid nên cũng hơi ngại mong các cao thủ o-h tư vấn ah, giờ em nghi ngờ bị rớt cò bị dọng cong xupap nên mất nén ah.
Bị hỏng bugi

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Hên đấy bác ạh, e bị đền hết cái ổ cứng gần 50 củ rồi, ăn nhau ở cái quy trình tháo cọc bình cụ ạh
Cái ổ cụ chém ác phết nhỉ ổ cứng trên xe cụ làm là ổ nào và trong hệ thống nào chết ổ đó thì có biểu hiện gì khác thường cụ chém giúp cái trên này ko có trẻ trâu đâu nên cụ chém cho đúng nhé ko gạch đá đầy đầu hehee
[MERGETIME="1408698112"][/MERGETIME]
Hên đấy bác ạh, e bị đền hết cái ổ cứng gần 50 củ rồi, ăn nhau ở cái quy trình tháo cọc bình cụ ạh
Cái ổ cụ chém ác phết nhỉ ổ cứng trên xe cụ làm là ổ nào và trong hệ thống nào chết ổ đó thì có biểu hiện gì khác thường cụ chém giúp cái trên này ko có trẻ trâu đâu nên cụ chém cho đúng nhé ko gạch đá đầy đầu hehee

chuot_auto

Tài xế O-H
[MERGETIME="1408698112"][/MERGETIME]

Cái này những xe nhập mới có, nó là hệ thống Navigation của xe, đại khái là hệ thống dẫn đường, nhưng nó nằm chung cụm với thằng CD và máy lạnh (trên một số dòng xe) nên nếu nó mà chết thì coi như âm thanh, điều hòa xe cụ cũng ngủ luôn theo nó nhé! cụ tưởng tượng cụ đang load firmware cho laptop mà cúp điện + pin hư thì tiêu cái mainboard là 99% nhé cụ, cái này cũng tương tự như thế!

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Cái này những xe nhập mới có, nó là hệ thống Navigation của xe, đại khái là hệ thống dẫn đường, nhưng nó nằm chung cụm với thằng CD và máy lạnh (trên một số dòng xe) nên nếu nó mà chết thì coi như âm thanh, điều hòa xe cụ cũng ngủ luôn theo nó nhé! cụ tưởng tượng cụ đang load firmware cho laptop mà cúp điện + pin hư thì tiêu cái mainboard là 99% ko rễ chết như vậy đâu ah chẳng qua là trùng hợp thôi chứ
cái cụ noi là ổ cứng ấy dân oto ko ai gọi là ổ cứng cả cụ chỉ là ổ cd navi hay dvd navi thôi
khi bật on chìa khóa trên màn hình hiển thị có cảnh báo ko tắt chìa khóa mà nó là tiếng anh người việt mình nhiều anh ko biết có ý nghĩa gì nên đang khởi động tắt chìa khóa cũng chẳng chết ah
còn khi thay bình accu mà đã tắt chìa khóa thì chẳng có thể chết cái gì dc,chỉ khi đấu nhầm cọc thì mới bị cháy cầu chì nhiều xe chỉ cháy cầu chì và chết tiết chế máy phát và khi thay accu chỉ cài lại vài thứ thôi mã đài cửa kính cửa sau giờ ....
nếu làm theo quy trình thì và hiểu quy trình thỉ chánh dc nhiều dủi do nên tuân theo quy trình

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
còn đây mình đã làm như này và chết cả xe luôn ổ cứng ah đốt luôn nhé kakkaaa

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
thật ra bác @tuanhaitin nói chuẩn chứ ko sai , cụ thể ở đây là chết ổ cứng khởi động navi nằm dằng sau màn hình chính của xe và bệnh này rất phổ biến trên dòng lexus LS , còn những dòng khác e chưa thấy , còn nói chuẩn hơn nữa ở đây thay ắc quy thì chả cần phải trình gì cả ( cái này nói ra hơi mắc cười ) mà là bản thân của cái ổ cứng đó đã bị lỗi sẵn , nên khi mình rút nguồn ra cắm vào nó ko khởi động đươc thì là tèo thôi , vì thế có thể nói hên xui ở đây , có con nó ko lỗi thì là ko sao , nếu dính con lỗi thì phải chịu , ở đây cụ @tuanhaitin nói là để cho a e rút kinh nghiệm là cho a e có gặp thì tránh và hạn chế tháo ắc quy dòng xe này tất nhiên là trường hợp bất khả kháng mà có cách nói với khách để tránh mất tiền oan , có gì ko phải mong các bác tha em nhé

ThienAnNhien

Tài xế O-H
có cách đấy nhưng chỉ dành cho những người lười thôi . quay máy cần thay lên điểm chết trên rồi thay , làm hơi khó và phải khéo ko hỏng hết lại phải tháo tất ra .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên