luxus 570 nô máy nên chết máy ngay

V
Bình luận: 4Lượt xem: 668

vantrung178

Tài xế O-H
em sắp nhận kt con lexus 570 đời bao nhiêu em không nhớ chỉ biết có smatkey
nghe lái xe tả thì bảo bình thường khi đề nổ xe nổ nên lại chết máy luôn.tắt đi nổ lại lại nổ bình thường không sao cả.đã vào hãng kt nhưng chưa phát hiện ra lỗi.theo các cụ nhiều kinh nghiệm thì nên kt những phần nào ạ.em chưa biết bắt đầu từ đâu

tailieusuachua

Tài xế O-H
thông tin quá hạn hẹp rồi bác ơi, chưa có thể khoanh vùng được cho nhà bác ví dụ như nó xảy ra từ lúc nào, mới bắt đầu hay đã lâu, thường khi xuất hiện vào lúc nào, hiện tượng nổ lại nó diễn ra tốt ko?
cũng có những trường hợp lâu ngày ko dụng đến xe lâu lâu mới lên chạy tay chân khèo khèo dụng vào cái nó nổ quýnh quá khèo lại cái nó tắt rồi kêu inh ỏi là xe bị lỗi này lỗi nọ, nên vấn đề này phải tìm hiểu kỹ và điều quan trọng nhất là phải tái tạo lại hư hỏng thì mới giải quyết được vấn đề nhanh nhất
chúc nhà bác có hướng giải pháp tốt cũng như thu thập những thông tin hữu ích để cho anh em tham khảo và đưa ra hướng giải quyết nhanh nhất nhé.

truongphonghp

Tài xế O-H
em sắp nhận kt con lexus 570 đời bao nhiêu em không nhớ chỉ biết có smatkey
nghe lái xe tả thì bảo bình thường khi đề nổ xe nổ nên lại chết máy luôn.tắt đi nổ lại lại nổ bình thường không sao cả.đã vào hãng kt nhưng chưa phát hiện ra lỗi.theo các cụ nhiều kinh nghiệm thì nên kt những phần nào ạ.em chưa biết bắt đầu từ đâu
Đi từ cái đơn giản nhất đi cụ: Xăng, lửa thời điểm k nổ được máy xem nó đủ những gì rồi tính tiếp?

tailieusuachua

Tài xế O-H
bênh bị thường xuyên ạ
bệnh thường xuyên nhưng mà bác ko nên tin tưởng quá nhiều về khách hàng được bác ạ? trong khi bác chưa được sờ vào cái xe nữa thì làm sao mà giải quyết được vấn đề, khi đã sờ vào được cái xe mà nghe theo mô tả của khách hàng mà làm theo thì cũng ăn khoai thôi bác ạ, nhưng nếu ko có thông tin của khách hàng thì mình cũng ăn củ sắn mà thôi, vì thế bác nên hỏi kỹ tình trạng xe như thế nào, rồi bác tái tạo lại tình trạng như vậy để dễ dàng trong việc tìm kiếm hư hỏng hơn
còn làm theo quang tính thì chộp vào xem có đèn check ko nếu ko có thì coi xăng, lửa, áp suất buồng đốt như thế nào rồi bụp thôi, xe thì có ba vấn đề đó là nổ chứ mấy .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên