Lx450 bị lỗi C1525 Rotation Angle Sensor Initialization Undone

C
Bình luận: 32Lượt xem: 5,846

whatistruelove

Tài xế O-H
Ðề: Lx450 bị lỗi C1525 Rotation Angle Sensor Initialization Undone

Xe mới thay ECU lái, khi vào đọc mã lỗi thì xuất hiện C1516 Torque Sensor Zero Point Adjustment Incomplete và C1526 Rotation Angle Sensor Initialization Incomplete sau đó em vào calip thì k0 dc mà bị xuất hiện lỗi C1525 Rotation Angle Sensor Initialization Undone.

Cụ cứ tiến hành Calip như hướng dẫn, vấn đề là cụ phải xóa lỗi trước khi Calip em nó. Em cũng gặp trường hợp như vậy một lần nhưng sau khi đọc kỹ hướng dẫn thì làm OK. Em thì dùng Techstream

dungtt

Tài xế O-H

Đối với techtream thì khi cài góc lái phải xóa lỗi hiện tại và lịch sử rồi kiểm tra tún hiệu ngay trên techtream

dungtt

Tài xế O-H

À quên mất cụ ở đâu nhỉ, nếu cụ ở hà nội cho em cầm cờ lê với cụ 1 hôm ạ

congkhanh.auto

Tài xế O-H

Cụ cứ tiến hành Calip như hướng dẫn, vấn đề là cụ phải xóa lỗi trước khi Calip em nó. Em cũng gặp trường hợp như vậy một lần nhưng sau khi đọc kỹ hướng dẫn thì làm OK. Em thì dùng Techstream

Các anh cho em xin số điện thoại được k0 ạ.Cái này chắc e pải trình bày trực tiếp mới dc.Số của em 0942749561

Check

Tài xế O-H

Các anh cho em xin số điện thoại được k0 ạ.Cái này chắc e pải trình bày trực tiếp mới dc.Số của em 0942749561

Có 3 nguyên nhân dẫn đến lỗi này: 1. Thước lái có vấn đề; 2. ECU trợ lực lái có vấn đề; 3. Calib khi bánh lái chưa ở vị trí chuẩn thẳng. trường hợp của cụ em nghi ở trường hợp số 3 hoặc số 2.
Chúc cụ công tác tốt.

long_ren88

Tài xế O-H

Hay em với anh thái nhận vụ này nữa nhỉ.hihi. con đấy bên toyota thanh hóa làm hỏng của khách đấy anh à. Thấy anh Nam nhận rồi không hiểu sao không làm nữa
Có 3 nguyên nhân dẫn đến lỗi này: 1. Thước lái có vấn đề; 2. ECU trợ lực lái có vấn đề; 3. Calib khi bánh lái chưa ở vị trí chuẩn thẳng. trường hợp của cụ em nghi ở trường hợp số 3 hoặc số 2.
Chúc cụ công tác tốt.

lexus_bk

Tài xế O-H
Hay em với anh thái nhận vụ này nữa nhỉ.hihi. con đấy bên toyota thanh hóa làm hỏng của khách đấy anh à. Thấy anh Nam nhận rồi không hiểu sao không làm nữa
Ơ, đúng rồi, lỗi này là do calip sai. Hỏng hộp rồi. Hôm qua a vừa làm cột lái con rx350. Biết vụ này sớm thì lấy rom rồi...

huynhlong

Tài xế O-H

Bác kiểm tra cái cảm biến moment lái xem có thể bác tháo giắc cảm biến mà chưa tháo cọc bình làm chết cảm biến luôn đó

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Em chỉ thấy cảm biển sas hỏng chứ chưa thấy cảm biến momen hỏng bao giờ

không hỏng gì mà chỉ do cài đặt chưa đúng .Chú ý đọc kỹ hướng dẫn sự dụng trước khi ......................................................

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên