M ITCHELL bị lỗi cần giúp đỡ

E
Bình luận: 2Lượt xem: 1,952

emthichxipam

Tài xế O-H
Em mới thay cái ổ cứng nên phải cài đặt lại toàn bộ phần mềm ,tối nay vừa mới cài xong phần mềm ondemand 2012 bản 5.8.2.35 tưởng ngon lanh vào hưởng thụ thôi vào thử mấy model thì thấy ok nhưng đến khi vào mazda3 2004 để lấy sơ đồ mạch điện thì ai dè xem được mấy sơ đồ thì đến cái mạch mình cần thì nó lại báo lỗi như hình sau

Nó báo lỗi giải nén hay file hỏng vậy e không biết sao nữa,không phải mazda3 bị mà mazda6 và 1 số dòng xe khác cũng bị nhưng mà những mạch điện báo lỗi như vậy không phải là nhiều , sau khi add data ok thì đến khi sủ dụng muốn tra cứu dữ liệu của xe nào thì phải mount đĩa chứa dữ liệu của xe đó ra ổ ultraiso thì mới xem được .Cái em không hiểu ở đây là không biết có phải dữ liệu của những xe mà mình tra cứu bị báo lỗi như vậy nó nằm trên 2 đĩa dữ liệu khác nhau (lấy con mazda3 2004 làm ví dụ phần mềm yêu cầu em mount đĩa repair 11 ra ổ ultra nhưng không biết có phải cái mạch điện mà em cần lại không nằm trên đĩa repair 11 mà nằm trên 1 đĩa repair khác mà trong khi đó ổ ULTRAISO để mount thì chỉ có 1 mà thôi ) hay do các file dữ liệu của em bị lỗi (em down về bằng torrent trong quá trình down bị cúp điện mất mấy lần mà lý thuyết thì nói rằng kéo bằng thằng to rần này bị cúp điện ,sập mạng thì không hề gây corrupt file ) hay do cách cài đặt của em sai
:102::102::102: đau đầu quá nghĩ mãi chả biết làm sao nữa :45: thì chợt nhớ tới anh em o-h nên đành post bài để các bác chém cho em vỡ cái đầu tăm tối này ra vậy .Qua đây em nhờ các bác hướng dẫn em cho em cách cài đặt chính xác cho bản ondemand 5.8.2.35 này .Em cảm ơn các bác trước chúc các bác may mắn mạnh khỏe

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Nếu Bạn download bằng torrent thì có thể nói ở đây là thiếu dữ liệu.
Cách xử lý duy nhất là Bạn recheck lại torrent đó để chương trình nhận biết được thiếu dữ liệu ở đâu để download tiếp.
Còn không được là do nguồn torrent của Bạn không tốt.
Thân

test

Tài xế O-H
Em mới thay cái ổ cứng nên phải cài đặt lại toàn bộ phần mềm ,tối nay vừa mới cài xong phần mềm ondemand 2012 bản 5.8.2.35 tưởng ngon lanh vào hưởng thụ thôi vào thử mấy model thì thấy ok nhưng đến khi vào mazda3 2004 để lấy sơ đồ mạch điện thì ai dè xem được mấy sơ đồ thì đến cái mạch mình cần thì nó lại báo lỗi như hình sau

Nó báo lỗi giải nén hay file hỏng vậy e không biết sao nữa,không phải mazda3 bị mà mazda6 và 1 số dòng xe khác cũng bị nhưng mà những mạch điện báo lỗi như vậy không phải là nhiều .Bản ondemand này em cài đặt theo cách chép file crack od5.exe vào trong thư mục C:\MITCHELL1\ONDEMAND5 thì có thể add data được mà không làm theo cách cài của các bản trước là tạo 1 ổ mềm ảo vitural floppy để chép file vào ổ này thì mới add được data( bản em down về không có file tạo ổ mềm ảo và file crack trong đó như các bản trước mà chỉ có mỗi file od5.exe nằm trong thư mục crack ) sau khi add data ok thì đến khi sủ dụng muốn tra cứu dữ liệu của xe nào thì phải mount đĩa chứa dữ liệu của xe đó ra ổ ultraiso thì mới xem được .Cái em không hiểu ở đây là không biết có phải dữ liệu của những xe mà mình tra cứu bị báo lỗi như vậy nó nằm trên 2 đĩa dữ liệu khác nhau (lấy con mazda3 2004 làm ví dụ phần mềm yêu cầu em mount đĩa repair 11 ra ổ ultra nhưng không biết có phải cái mạch điện mà em cần lại không nằm trên đĩa repair 11 mà nằm trên 1 đĩa repair khác mà trong khi đó ổ ULTRAISO để mount thì chỉ có 1 mà thôi ) hay do các file dữ liệu của em bị lỗi (em down về bằng torrent trong quá trình down bị cúp điện mất mấy lần mà lý thuyết thì nói rằng kéo bằng thằng to rần này bị cúp điện ,sập mạng thì không hề gây corrupt file ) hay do cách cài đặt của em sai
:102::102::102: đau đầu quá nghĩ mãi chả biết làm sao nữa :45: thì chợt nhớ tới anh em o-h nên đành post bài để các bác chém cho em vỡ cái đầu tăm tối này ra vậy .Qua đây em nhờ các bác hướng dẫn em cho em cách cài đặt chính xác cho bản ondemand 5.8.2.35 này .Em cảm ơn các bác trước chúc các bác may mắn mạnh khỏe

Đã tải torrent báo hoàn thành thì bạn đã tải thành công rồi đó.
Bạn thử những dòng xe khác có bị không?
(Bị lỗi Mazda, Mitsubishi, Toyota đời thấp "1996 về trước"...).
Mình lúc trước cũng bị hiện tượng như bạn, biện pháp khắc phục đơn giản là gói torrent bạn tải về bị lỗi DVD 11.
REPAIR 11
Lexus
ES 250 (1990, 1991)
ES 300 (1992-1997)
GS 300 (1993-1997)
LS 400 (1990-1997)
LX 450 (1996, 1997)
SC 300 (1992-1997)
SC 400 (1992-1997)
Mazda

Mitsubishi
Bạn vào tải DVD của Già Làng O-H, là được liền.
Link tải DVD 11: http://www.oto-hui.com/diendan/f454...-ondemand-v5-8-2-35-2011-repair11-175014.html

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên