Mã Lỗi B270B trên xe Nissan TEANA

V
Bình luận: 18Lượt xem: 2,868

vuongkhang

Tài xế O-H
Hôm nay em làm 1 con nissan teana. nó bị mất cảm biến vị trí lùi, ko kêu tít tít khi gặp chướng ngại vật khi lùi. em cắm máy G Scan vào quét nó báo lỗi :B270B mã lỗi chưa biết. thế là bó tay ko bít hỏng phần nào. dây dợ em đã kt rất kĩ rùi. mong các bác bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với.ko tìm ra bệnh ức chế lắm các bác ạ.

bungati2012

Tài xế O-H
Hôm nay em làm 1 con nissan teana. nó bị mất cảm biến vị trí lùi, ko kêu tít tít khi gặp chướng ngại vật khi lùi. em cắm máy G Scan vào quét nó báo lỗi :B270B mã lỗi chưa biết. thế là bó tay ko bít hỏng phần nào. dây dợ em đã kt rất kĩ rùi. mong các bác bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với.ko tìm ra bệnh ức chế lắm các bác ạ.
nó không có chữ tiếng anh ah.cụ nêu mã lõi thì lên viết cả mã đầu lẫn chữ cho anh em biết tiếng anh còn dịch hộ chứ

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Máy không hổ trợ, đưa mã lỗi sai hoặc không diễn giải là chuyện bình thường. Đừng tin vào cái B270B mà Nó hiển thị nhé. Cố gắng tìm tài liệu về Teana, dòng tài liệu này cũng rất khó khăn.

dungbavi

Tài xế O-H
đây là một cách để các hãng muốn chủ xe đưa xe vào trung tâm dịch vụ của họ,ở đó có máy chuyên hãng mới ra lỗi như của bác đc.

vuongkhang

Tài xế O-H
vâng em đang kiếm thêm tài liệu mới hỏi thêm ý kiến các cụ. nếu mà tìm máy chính hãng nissan thì nói lm jì nữa. em đang mày mò, có kết quả sẽ thông tin cho các cụ nhé

vuongkhang

Tài xế O-H
thực ra thì cái lỗi này nó cũng ko wan trọng lắm, nhưng khổ nỗi cái tính em nó hay nghịch lộn. nên e vẫn ko muốn bỏ cuộc các cụ ạ. em ít tuổi mới gia nhập O-H mong các cụ chém nhẹ tay...

bungati2012

Tài xế O-H
thực ra thì cái lỗi này nó cũng ko wan trọng lắm, nhưng khổ nỗi cái tính em nó hay nghịch lộn. nên e vẫn ko muốn bỏ cuộc các cụ ạ. em ít tuổi mới gia nhập O-H mong các cụ chém nhẹ tay...

em cugnx vây thíck mò như cụ,nhưng mò không có cơ sở thì nguy cơ được 1 bài học đắt giá là cao đấy cụ ạ.vì dòng xe này tương đối đầy đủ các hệ thống hiện đại ngày nay.

phu.hbv

Tài xế O-H
cái lỗi này bạn chỉ cần tháo bình ắc quy ra 1 luc là đc thui mà, hoặc nó có nút riêng để bật tắt đó

Diabay

Tài xế O-H

Cảm biến vật cản thường có cấu tạo là 1 cặp bóng thu phát sóng hồng ngoại ngắn. Khi có chướng ngại vật đủ gần thì tín hiệu sóng phản xạ lại sẽ đủ mạnh vào bóng thu, sẽ tác động cho việc CPU mở tín hiệu báo động.

Bình thường, lấy tay che vào bộ đó thì sẽ có tín hiệu báo động phát ra.

Các bộ này được đặt ở phía sau xe, có thể có 2 bộ ở 2 bên sau xe.

Nếu 1 trong 2 bóng đó bị che khuất (do bùn đất, giấy dán...) hoặc hỏng 1 bóng, thì cũng mất tác dụng.

Bạn có thể đo đường tín hiệu về xem nó có thay đổi tương thích khi che tay trước bộ đó không. Nếu không thay đổi tức là bộ đó đã hỏng, cần thay thế mới.

Chúc bạn sớm tìm ra thủ phạm.

Thân ái.

vuongkhang

Tài xế O-H
không biết giúp được bác nào cần ko

đợi đc quả này của bác xe nó cũng bán mất rồi bác ạ....

checkcar

Tài xế O-H
cái này theo em nghĩ là em nó đang bị đứt dây hoặc hỏng cảm biến hồng ngoại . hầu hết các xe hiện nay đều có tính năng lùi tự động này. cụ kiểm tra cảm biến ở sau và điện đóm về thế nào nhé. dù biết bài này đã đăng lâu rồi nhưng giờ em đọc em comment thêm . chứ thường cái này bị tai nạn hoặc va chạm ở vị trí đạt cảm viến thôi cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên