Mã lỗi p0599 cần các cụ tư vấn giùm

chubaycpt
Bình luận: 30Lượt xem: 4,930

chubaycpt

Tài xế O-H
Lỗi P0599: Thermostat Heater Control Circuit High (Mạch điều khiển sấy nóng van hằng nhiệt điện áp cao).
Loại van hằng nhiệt của xe này không phải dùng chất sáp để giãn nở đóng mở van theo nhiệt độ nước làm mát mà được điều khiển chủ động bằng sợi đốt bằng điện do ECM điều khiển. Lỗi điện áp cao thường do đứt dây từ giắc cắm vào sợi đốt. Bạn kiểm tra nếu đứt dây ngoài thì nối được, còn đứt phía trong sợi đốt thì phải thay cả cụm, không thấy riêng sợi đốt được.
Hình như là bị phía trong cụ ạ. Khi thay cái van vào, cắm cáp lại bình thường và reset lại thì ok ngay như vậy là không phải đứt dây ngoài.

clemoletbua

Tài xế O-H
em cũng đang gặp 1 em lacetti se 1.6 dohc đời 2009 mt. báo lỗi như trên ạ . và có thêm tiếng ọc ọc trong đường ống nước ạ. hiện giờ xưởng đã dặt mua cụm van hằng nhiệt rồi . nhưng em chưa hiểu là tiếng ọc ọc khi nóng máy đó có làm sao không ạ. các cụ chỉ em cách xả khí nước em này với ạ. xe này có thêm hiện tượng là hao nước từ khi thay giàn lạnh của ht điều hòa. tiện đây các cụ chi em vụ này nữa ạ . cái thẻ nhớ của con autel maxidas ds708 nó bị full thì sử lý thế nào ạ?

maydocloihn

Tài xế O-H
em cũng đang gặp 1 em lacetti se 1.6 dohc đời 2009 mt. báo lỗi như trên ạ . và có thêm tiếng ọc ọc trong đường ống nước ạ. hiện giờ xưởng đã dặt mua cụm van hằng nhiệt rồi . nhưng em chưa hiểu là tiếng ọc ọc khi nóng máy đó có làm sao không ạ. các cụ chỉ em cách xả khí nước em này với ạ. xe này có thêm hiện tượng là hao nước từ khi thay giàn lạnh của ht điều hòa. tiện đây các cụ chi em vụ này nữa ạ . cái thẻ nhớ của con autel maxidas ds708 nó bị full thì sử lý thế nào ạ?
thẻ mà bị full thì mua thêm 1 cái thẻ khác hoặc mua 1 cái thẻ lớn hơn.còn tiếng ọc ọc là bị e nc bạn ah.xả e thì xả đường ống ngay ở van hằng nhiệt, hoặc ở bên hông két(nằm ở bên phụ nhé)

chubaycpt

Tài xế O-H
thay van này vẩn phải reset hả bác, reset bằng cách nào vậy bác có thể hướng dẩn chi tiết cho e học tập đk k ah?
Khi van hằng nhiệt bị hỏng và báo lỗi. Sau khi thay van xong thì cắm máy vào reset lại để mất lỗi cụ à. Xe của em thay van, xả e và reset tầm 1 tiếng là xong.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên