Mạch điện còi xe ford

manh_classic
Bình luận: 17Lượt xem: 7,333

manh_classic

Tài xế O-H
Chào các cụ.hôm nay xưởng e có con xe FORD vào sửa còi.nó lúc kêu lúc không.e tháo ra kiểm tra thì thấy 1 dây bị chuột cắn chập chờn.e nối lại và nó lại kêu .
Nhưng có điều e thắc mắc là còi có 3 dây cơ ạ.lần đầu tiên e gặp.và cũng k hiểu nguyên lý cũa nó.
vậy có cao nhân nào biết hoặc có sơ đồ mạch này k?cho e xin cái mạch.
e cảm ơn!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Còi thế hệ mới bây giờ điều khiển điện tử không dùng bạch kim như trước nữa nên nó sử dụng thêm 1 dây để lấy tín hiệu điều khiển .Ví dụ cụ tham khảo thêm như còi ngân chẳng hạn

manh_classic

Tài xế O-H
Còi thế hệ mới bây giờ điều khiển điện tử không dùng bạch kim như trước nữa nên nó sử dụng thêm 1 dây để lấy tín hiệu điều khiển .Ví dụ cụ tham khảo thêm như còi ngân chẳng hạn
e chưA hiểu ý cụ lắm.có phải là ECU lấy tín hiệu này rồi mới điều khiển đến còi k ạ?

tinhaudi34

tjnsky
nếu là còi ngân thì mát lấy từ còi bắt vào sắt xi ,1 chân dương vào 1 chân điều khiển ,,,chân điều khiển bằng âm hay dươn cũng được

lethuyen13

Tài xế O-H
sao người ta phải làm thêm dây dương đó nửa các bác nhỉ, liệu có lợi gì. theo em nghỉ còi thì cần mát với dây dương kích là có thể hoặt động được rồi.

thandaiquanlam

Tài xế O-H
chào các cụ.hôm nay xưởng e có con xe FORD vào sửa còi.nó lúc kêu lúc không.e tháo ra kiểm tra thì thấy 1 dây bị chuột cắn chập chờn.e nối lại và nó lại kêu .
Nhưng có điều e thắc mắc là còi có 3 dây cơ ạ.lần đầu tiên e gặp.và cũng k hiểu nguyên lý cũa nó.
vậy có cao nhân nào biết hoặc có sơ đồ mạch này k?cho e xin cái mạch.
e cảm ơn!
e nghĩ xe bác tả sài còi ngân r...1 dây xanh 1 dây đỏ 1 dây vàng...e mới học lúc thử còi kêu ko thì như thế này
bác chụm 2 còi lại (chụm phần có miếng kim loại ý)kèm theo dây mass của bình...bác mắc dây lửa của 2 còi lại kèm theo dây lửa của bình...dây vàng đút lại với nhau...sau đó bác lấy dây xanh chích vào chỗ phần chụm còi với mass...còi kêu...
hình như còi này 1 cái hư thì 2 cái ko sài đc dù 1 cái kêu ....~>~

thealiens

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên