Mạch điện điều khiển động cơ Saa6d125-3 komatsu 450-7

kiemcoi1
Bình luận: 13Lượt xem: 2,198

kiemcoi1

Tài xế O-H
các cụ dúp nhà cháu vụ này với ạ. nhà cháu mới lắp hộp động cơ và hộp thủy lực cho 1 em 450-7. em nó bị cắt giắc ạ. phần điện động cơ đã đo đạc đấu nối cơ bản theo shop . còn hộp thủy lực thì nhà cháu chơi theo màu dậy ạ. hiện tai máy đã nổ taplo không báo lỗi gì các kết nối đều test được trên màn ạ.máy nổ gagti đều tròn tiến nhưng duy chỉ có 1 vấn đề là khi tăng ga. đc chỉ hơi lên ga 1 chút và máy nổ lộp bộp kèm theo là không có trế độ ga tự động. các cụ cho nhà cháu xin cái sơ đồ kết nối giữa triết áp ga với ECU và CPU với ạ. áp suất rail nổ nhỏ là 650 ạ.

kiemcoi1

Tài xế O-H
nhà cháu bổ sung thêm áp suất bơm nhồi 2.3kg và khi nổ không tải nhỏ thì gần như chỉ hoạt động con pcv số 2

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
các cụ dúp nhà cháu vụ này với ạ. nhà cháu mới lắp hộp động cơ và hộp thủy lực cho 1 em 450-7. em nó bị cắt giắc ạ. phần điện động cơ đã đo đạc đấu nối cơ bản theo shop . còn hộp thủy lực thì nhà cháu chơi theo màu dậy ạ. hiện tai máy đã nổ taplo không báo lỗi gì các kết nối đều test được trên màn ạ.máy nổ gagti đều tròn tiến nhưng duy chỉ có 1 vấn đề là khi tăng ga. đc chỉ hơi lên ga 1 chút và máy nổ lộp bộp kèm theo là không có trế độ ga tự động. các cụ cho nhà cháu xin cái sơ đồ kết nối giữa triết áp ga với ECU và CPU với ạ. áp suất rail nổ nhỏ là 650 ạ.
Trong "Shop" nó có sẵn cái cần xin roài...Vậy xin nữa để làm gì nhỉ??? :(:(:(

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại con NE sensor xem sao ,thử chạy lại mạch mới đến đó xem có được ko

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
Xin cụ lượng thứ. Như đã nói là nhà cháu chưa rõ cái mạch giữa triết áp ga vs ecu và cpu ấy ạ.

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
Cảm ơn cụ nhiều ạ. Nhà cháu phải chơi nguyên phần ELECTRICAL CIRUIT DIAGRAM ra vài tờ A2 mới soi được cụ a. Vậy mà vẫn còn toét hết cả mắt. Ơn giời mắt cụ Bói vẫn ngon lành quá
Oái!!!

Toét mắt là do không biết cách đọc "Shop" mà ra đây!!!

Làm theo đường dẫn dư lày:
1-Vào phần mục lục lề bên trái rê chuột tới mục: 20 TESTING AND ADJUSTING
2- Lần xuống dưới: TROUBLESHOOTING ==> CONNECTOR ARRANGEMENT DIAGRAM AND ELECTRIC CIRCUIT DIAGRAM OF EACH SYSTEM.
3- Kéo xuống dưới vài trang nữa sẽ thấy 3 cái sơ đồ điện "Tối giản cho từng vùng":

- Monitor Panel System Circuit Diagram (M Circuit)
- Engine Control System Circuit Diagram (E Circuit)
- Pump Controller System Circuit Diagram (P Circuit)

Cái mà Thớt đang cần dùng là: Engine Control System Circuit Diagram (E Circuit) ( Shop manual có 782 trang thì cái cần tìm nằm ở trang 384-385). Tài liệu là File .pdf thì phóng to lên mà nhòm....mấy giờ rồi mà còn phải in ra giấy cho mất công nhỉ!!??

Hết phim.

kiemcoi1

Tài xế O-H
Oái!!!

Toét mắt là do không biết cách đọc "Shop" mà ra đây!!!

Làm theo đường dẫn dư lày:
1-Vào phần mục lục lề bên trái rê chuột tới mục: 20 TESTING AND ADJUSTING
2- Lần xuống dưới: TROUBLESHOOTING ==> CONNECTOR ARRANGEMENT DIAGRAM AND ELECTRIC CIRCUIT DIAGRAM OF EACH SYSTEM.
3- Kéo xuống dưới vài trang nữa sẽ thấy 3 cái sơ đồ điện "Tối giản cho từng vùng":

- Monitor Panel System Circuit Diagram (M Circuit)
- Engine Control System Circuit Diagram (E Circuit)
- Pump Controller System Circuit Diagram (P Circuit)

Cái mà Thớt đang cần dùng là: Engine Control System Circuit Diagram (E Circuit) ( Shop manual có 782 trang thì cái cần tìm nằm ở trang 384-385). Tài liệu là File .pdf thì phóng to lên mà nhòm....mấy giờ rồi mà còn phải in ra giấy cho mất công nhỉ!!??

Hết phim.
Đúng như cụ nói. Ban đầu khi xem khá là bối rối. Vấn đề khi ra hiện trường dầu mỡ vác theo chiếc laptop khá là phức tạp. Nhà cháu chỉ hay sách theo anh bạn đồng hành là chiếc smphone 5.0 in thôi ạ. Mà cái loại này để soi đc cái sơ đồ mạch thì quả là 1 vấn đề. . Thôi thì đành chơi kiểu nông dân là in ra vậy. Mà cái cách anh kom làm shop cũng văn minh lắm đấy chứ ạ:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên