Mạch điện điều khiển hộp số xe nâng TCM

Mrcanh
Bình luận: 11Lượt xem: 4,986

thangoto123

Tài xế O-H
nếu mất cả số tiến và số lùi em dự là có 2 khả năng. 1 là mất điện điều khiển,2 là phần thủy lực.trên cục rơ le mở cửa dầu có 1 rắc điện có 4 dây ,có 2 dây mát sẵn, 2 dây còn lại là 2 dây khiển 1 tiến, 1 lùi. công tắc có thể khiển dương trực tiếp xuống cục rơ le mở cửa dầu này,hoặc có thể khiển qua rơ le trên bảng điện.cụ kiểm tra xem khi gạt công tắc vào số thì đã có điện xuống cục rơ le chưa,
nếu có điện mà vẫn không vào được số thì cụ nhìn vào 2 đầu cục rơ le có 2 cái ti thò ra, cụ dí từng cái 1 xem có vào được số không nếu làm như vậy mà không vào được số thì cụ xem lại phần thủy lực hoặc la côn

Boytho

Tài xế O-H
Bác thangoto123 nói chuẩn đó .chac là làm dòng máy này nhiều rồi. Mấy điện là chính thôi.chu phần thủy lục it mất lám.

buiduytan115

Tài xế O-H
Mrcanh đã viết:
cháu đang sửa một chiếc xe nâng TCM bị hư cần khiển số. do lần đầu đụng phải nên cần các cụ chỉ giáo ạ!!! sơ đồ đi dây khiển van solenoid số tự động ạ!!!!!
Bạn ơi bạn giúp đỡ mình bên phần mạch điện xe nâng . Mình mới vào nghề nên còn nhiều lúng túng. Mong bạn giúp đỡ. Xin cảm ơn

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
minh moi lam con 1,5 tan cung bi nhu the ban ah,mach day thi cung don gian tren can dieu khien co 4 day de dieu khien 2 so tien lui con duoi van dieu khien so cung co 4 day nhung co 2 day di tu tren cong tac xuong con hai day con lai la day mat,ban do xem day cong tac xuong co dien la dc,con day mat thi ban do thong mach la ok,von van dieu khien thi it khi bi hong lam,neu co bi chap chon chu yeu la cong tac hoac la cau chi thoi va ban cung nen kiem tra xem hop so co thieu dau ko nua ban nhe
Xin cụ chia sẻ thì viết có dấu chứ cụ viết thế này bọn em đọc toét mắt mới được cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên