Mạch điều hòa ford mondeo 2005

G
Bình luận: 4Lượt xem: 2,348

Gara.xuanha

Tài xế O-H
Chào các bác e vừa làm máy xong em Ford Mondeo 2.5 đời 2005. Nhưng giờ hệ thống điện điều khiển điều hòa có vấn đề. Khi đóng lốc ở chế độ không tải thì hay bị chết máy. Tắt quạt gió thì lốc không ngắt. Kiểm tra sơ bộ thì van áp suất mất tác dụng. Kính nhờ các bác giúp đỡ. Nếu có dịp về Thanh Hóa em mời các bác đi sầm sơn

Khakun

Tài xế O-H
Ki ham me vui hơi đâu ban chỉ có điều kiểm tra nước máy có e nước ko , dính phải lỗi hộp đen do van as phải tìm code chính đẻ sửa bạn

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Chào các bác e vừa làm máy xong em Ford Mondeo 2.5 đời 2005. Nhưng giờ hệ thống điện điều khiển điều hòa có vấn đề. Khi đóng lốc ở chế độ không tải thì hay bị chết máy. Tắt quạt gió thì lốc không ngắt. Kiểm tra sơ bộ thì van áp suất mất tác dụng. Kính nhờ các bác giúp đỡ. Nếu có dịp về Thanh Hóa em mời các bác đi sầm sơn
Chế độ không tải hay bị chết máy thì bác kiểm tra lại áp suất điều hòa có bị cao? Lốc lạnh có bị bó, dầu lạnh có bị đen, gas có thối?
xe đã bỏ qua van áp suất thì càng cần phải đo kiểm tra áp suất, bác cho xin thông số áp suất nhé. Ngoài ra tắt quạt mà điều hòa không tắt, tắt A/C lốc có ngắt không? Nếu có thì kiểm tra lại chân tín hiệu từ quạt gió về hộp điều hòa xem.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên