Mạch solenoid của xúc lật CAT 928F

sangdangngoc1984
Bình luận: 8Lượt xem: 1,884

bomva

Tài xế O-H
hihi con này không cổ tý nào đâu cụ ạ.điện rất khủng và chủ yếu là điều khiển hộp số,tay số khiển bằng từ của nam châm.để chế cụ có thể dùng tay xi nhan và pha cốt của của oto để chế chạy tạm,nhưng chỉ được số F,R 1,2 thôi !!!

sangdangngoc1984

Tài xế O-H
hihi con này không cổ tý nào đâu cụ ạ.điện rất khủng và chủ yếu là điều khiển hộp số,tay số khiển bằng từ của nam châm.để chế cụ có thể dùng tay xi nhan và pha cốt của của oto để chế chạy tạm,nhưng chỉ được số F,R 1,2 thôi !!!
Vậy cũng tốt rồi, nhưng không biết là mấy cái van solenoid tiến lùi và số 1,2,3,4 nó kết hợp thế nào?không biết nó có phải F;R;Speed;HI-Lo giống như xúc lật komatsu -3 hay không?chưa làm con này bao h?

gie-rach

Tài xế O-H
Chạy đủ 4 số luôn kiếm cái tay Fa Cốt loại có thêm công tắc đèn sương mù ý. Gã không biết loại này sao nhưng có thể là loại 5 van thì làm dễ hơn

sangdangngoc1984

Tài xế O-H
Chạy đủ 4 số luôn kiếm cái tay Fa Cốt loại có thêm công tắc đèn sương mù ý. Gã không biết loại này sao nhưng có thể là loại 5 van thì làm dễ hơn
nói chung là muốn chế tác cái gì cũng phải có căn bản của nó đã các bác ah, chưa biết nó như thế nào thì khó lắm, mang ra tận máy rồi làm phương pháp thử thì mất thời gian lắm, biết đc thì làm cái mạch vớ vẩn ở nhà ra lắp lên là co thể dùng tàm tạm đc rồi...

vuquan.auto

Tài xế O-H
Chào các anh em,
Mình có con Cat cổ của ông bạn, nó bị mất 2 cái tay gạt số (tay tiến lùi và tay số 1,2,3,4) nên h muốn chế lại tay số đểu để đi tạm, có bác nào có cái bảng vị trí ON/OFF của van solenoid của con xúc lật CAT 928F này thì chia sẻ với.
xin cảm ơn
Cụ có thể xem con Wheel loader CAT 938H. Có thế tương tự. Nếu có thời gian em sẽ up đúng con em của bác đang làm luôn. Tuy nhiên, em khuyên bác nên gọi điện tới PHUTHAI CAT đặt cái Shifter origional. Chế chủng mất thời gian mà không an toàn. TÍnh về kinh tế thì nguyên bản hay hơn bác ạh.

chxm

Tài xế O-H
cụ hỏi lão ĐỒNG NÁT đâu bán cho tay số SOLA lốp. đời 95 về sau, có đủ 4 số + tiến lùi. chúng tích hợp đủ chắc năng như cụ cần. đấu phát ăn liền

thanhquy1988

Tài xế O-H
Chắu cũng co con xúc lật kawasaki 90ZA số bị chập chờn,hôm trước thao tay số ra không biết trong lỗ chốt co dây điện khi đong chốt ra đứt hết 5 sợi dây đi số.

sangdangngoc1984

Tài xế O-H
cụ hỏi lão ĐỒNG NÁT đâu bán cho tay số SOLA lốp. đời 95 về sau, có đủ 4 số + tiến lùi. chúng tích hợp đủ chắc năng như cụ cần. đấu phát ăn liền
Cảm ơn các bác rất nhiều,nếu có mạch của đúng con 928F thì tốt, thực sự cũng không biết là 938H và 928F có giống nhau về mạch số không? máy này bên BTVU họ cần đấu cho nó di chuyển để bán vì BTVU họ sắp giải tán nên không còn như cầu dùng máy nữa,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên