Mai thi xin hỏi các bác về động cơ đốt trong tý ạ!

P
Bình luận: 3Lượt xem: 988

phamnghia00000

Tài xế O-H
Mai mình thi mà làm câu này không thấy yên tâm nên hỏi thêm các bác ạ:

1, sự khác biệt quá trình cháy ở động cơ xăng và động cơ diezel? các yếu tố a/h đến quá trình này?

2, sự giống khác nhau của động cơ tăng áp và động cơ không tăng áp?

Mong ai biết thì chỉ dạy mình với ạ, cảm ơn các bác nhiều

conadohaui

Tài xế O-H
Chịu khó đọc sách nhé cụ , trên đây toàn những người đi làm rồi, chủ yếu chia sẻ kinh nghiệm thôi chứ cái này thuộc cơ sở ngành rồi thì phải chịu khó đọc sách thôi cụ ạ !
Đọc qua câu hỏi thì mình chưa xem sách cũng trả lời được 7-8 phần rồi . vì học chuyên ngành nên phải biết còn kiếm cơm chứ ra ngoài thực tế không giống trong trường, lúc ấy phải chiến đấu thực sự với xã hội cụ ah .

conadohaui

Tài xế O-H
Chuyên sâu thì cũng chỉ có trong lý thuyết mà ra thôi chớ , làm gì bọn khác nghiên cứu chế tác thêm ngoài bọn giáo sư viết sách ấy ra. Thực tế thì có ai là đi sửa xe rồi biết nó cháy hình thành như thế nào đâu nếu không đọc sách ạ ? , chỉ biết là bigi bật tia lửa điện châm cháy hòa khí, va áp suất cao tạo nên điểm lửa tự cháy trong động cơ diezel thôi. làm gì biết tới quá trình hình thành màng lửa như thế nào + với khi mới hình thành màng lửa thì áp suất bao nhiêu , tốc độ lan truyền màng là bao nhiêu, khi có hiện tượng gõ thì màng lửa lan truyền với tốc độ khác như thế nào, ...... yếu tố ảnh hưởng thì lại bao gồm những gì, như chỉ số octan , xetan , các tạp chất như S, P... si...trong nhiên liệu, nhiệt độ thành xxi lanh bao nhiêu tại thời điểm nghiên cứu khảo sát,....
còn nhiều nữa mình viết hết ra thì bạn lại nghĩ mình xem sách mà ghi ra có mà đánh máy gãy tay mình à
câu 2 thì giống nhau chẳng hạn như đều là động cơ hoạt động nhờ nhiệt năng chuyển hóa thành cơ năng..... đều là động cơ đốt trong...
khác thì nhiều giả dụ như là tăng áp thường sử dụng cho đc ddiezel, ,,,, và bình thường bạn ăn 2 bát cơm, nay bạn ăn 4 bát thì bạn sẽ khỏe hơn, làm việc nặng nhọc hơn, nhưng hại cho bạn là bỉnh thường bạn vác 2kg nay bạn ăn 4 bát vác 4 kg thì kiểu gì bạn cũng sớm đi bác sỹ khám hơn là làm 2kg , tuổi thọ cũng bị giảm đi ...:7::7::7: có gì không chính xác mong bạn bỏ qua vì đây không phải là mình đang làm bài kiểm tra thay bạn nhé !
Cảm ơn a, e làm thì cũng xong rùi nhưng thầy giáo bắt tìm thêm kiến thức chuyên sâu, cơ mà tìm dc ít quá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên