Mất điện bảng đồng hồ tạp lô camry 2011

V
Bình luận: 25Lượt xem: 6,935

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Hiện tượng của em nó như sau.
khi on chìa khóa hay nổ máy các đèn báo vẫn nguyên vẹn như không có gì xảy ra. Khi bật đèn pha thì toàn bộ đèn đóm của bảng đồng hồ mất hết , bảng đồng hồ tối om.
em dùng máy tet thì không có lỗi gì, và đã kiểm tra bảng cầu chì ok.
em chưa biết phải làm như thế nào nữa. xin các bác chỉ bảo.

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Khi xe vào xưởng thì chưa ai động chạm gì đến nó bác ạ.
em cũng chỉ biết tháo đồng hồ ra vệ sinh các rắc cắm và lắp lại. nhưng nó vẫn nhưvậy bác ạ.

lynhan

Tài xế O-H
Cụ có động chạm j đến đèn đón của nó không e nghĩ chỉ khi bật đèn pha mới bị thì cụ nên kiểm tra lại đèn pha xem sao

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Không cụ ạ, em chưa gặp pha này bao giờ, cũng không biết giải quyết như thế nào cụ ạ.
cứ bật đèn thì nó mới bị mới ức chứ các bác ạ.

lynhan

Tài xế O-H
Bác xe xe này có lắp thêm đồ chơi j không e nghĩ xe của bác lắp thêm đồ thợ họ câu thêm dây thì mới bị chứ

QQ.cuong

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại trên đồng hồ có nút điều chỉnh độ sáng tối của đồng hồ khi bật đèn lên nó sẻ tối đi có thể chỉnh được bác kiểm tra lại xem

nguyenvuong

Tài xế O-H
Bác dùng máy test đồng hồ ở hai trạng thái. thứ nhất là khi không bật đèn pha dùng máy test kiểm tra xem có vào được hệ thống instrument luster không. và sau khi bật đèn pha toàn bộ hệ thống đèn mất hết cụ kiểm tra xem có vào được không nhé. nếu máy không kết nối được cụ kiểm tra nguồn cấp cho đồng hồ.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Bác dùng máy test đồng hồ ở hai trạng thái. thứ nhất là khi không bật đèn pha dùng máy test kiểm tra xem có vào được hệ thống instrument luster không. và sau khi bật đèn pha toàn bộ hệ thống đèn mất hết cụ kiểm tra xem có vào được không nhé. nếu máy không kết nối được cụ kiểm tra nguồn cấp cho đồng hồ.

Trong xe có nút điều khiển ánh sáng chống chói của đèn táp lô dùng cho lái xe chạy chế độ ban đêm .Khi chế tạo nhà sản xuất đã cố ý thiết kế khi lái xe bật đèn vào ban đêm thì đèn táp lô tự tối xuống .Còn mức độ tối xuống bao nhiêu là phụ thuộc vào người lái xe chỉnh nút điều chỉnh độ sáng của đèn .Bạn tìm trên xe có chế độ chỉnh đèn táp lô sáng tối thường ở phía tay trái phía trên của móc rật ca bô.

auto.is250c

Tài xế O-H
Triệu chúng này nghĩa là đèn pha của bac đang lấy hết nguồn của cua nó đấy , cụ kiểm tra bộ phân nguồn ở bảng cầu chì ngoài khoang động cơ .

huyhungst

Tài xế O-H
Hiện tượng của em nó như sau.
khi on chìa khóa hay nổ máy các đèn báo vẫn nguyên vẹn như không có gì xảy ra.=> các đèn là những đèn nào hả cụ ? đèn rạ quang soi đòng đồ hay các đèn báo ? Khi bật đèn pha thì toàn bộ đèn đóm của bảng đồng hồ mất hết , bảng đồng hồ tối om.
em dùng máy tet thì không có lỗi gì, và đã kiểm tra bảng cầu chì ok.
em chưa biết phải làm như thế nào nữa. xin các bác chỉ bảo.

cụ có thể chụp cái đồng hồ lúc nó không lỗi và lúc nó lỗi lên cho anh em phán đc không ??

thkc

Tài xế O-H
Chủ thớt đã sửa song bệnh của e nó chưa nhỉ?nếu chưa thì tham khảo ý kiến của e nhé.cụ kiểm tra xem xe có lắp đầu DVD và camera lùi không.nếu có cụ kiểm tra thanh cầu chì tổng ngoài khoang động cơ nhé có khả năng khi lắp họ làm cháy mất rồi nên khi bật đèn pha nó lấy hết nguồn của đồng hồ táp lô gây nên hiên tương đó.cụ kiểm tra song có gì thông báo cho a e biết nhé

dungtt

Tài xế O-H
Như hiện tượng của cụ miêu tả thì công tắc pha cốt có vấn đề, ngày trước em cũng gặp ca như cụ vậy, bật cốt thì không sao nhưng cứ bật pha lên là đồng hồ của bảng táp lô tối om luôn

cuongminh

Tài xế O-H
Như hiện tượng của cụ miêu tả thì công tắc pha cốt có vấn đề, ngày trước em cũng gặp ca như cụ vậy, bật cốt thì không sao nhưng cứ bật pha lên là đồng hồ của bảng táp lô tối om luôn
nó bị như vậy thì thay công tắc pha cốt là hết hả cụ ? tại sao thế nhẩy em chưa hiểu lắm vì bình thường thì công tắc bật lên nất 1 là cấp - cho rơ le đèn tét riêng và nất 2 đèn pha riêng.....,còn gật lên pha hay đi cốt thì nó có tiếp điểm chuyển đổi riêng nó có chung vào đèn tét đâu nhỉ ! em làm xe cỏ đời củ nó đều vậy còn xe đời mới không biết nó sao.chờ chủ thớt làm xong khai báo vậy :D

nguyenlongvnd

Tài xế O-H
Bác thử rút 2 giắc ở cụm đèn pha ra thử,rồi bật công tắc xem có bị nữa ko?nếu đèn táp lô vẫn tắt thì có khả năng là công tắc tổng đó hỏng,còn nếu đèn táp lô sáng thì có khả năng bị thiếu mát rồi đó!!mình nghĩ vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên