Mất điện đèn pha Lacetti

L
Bình luận: 54Lượt xem: 12,250

Dreamhailama

Tài xế O-H
_cụ tháo đồng hồ táp lô ra,trong đấy có 2 cái giắc nối mấy cái đầu dây ấy.cụ thấy cái giắc nào bị cháy đen thì cụ cắt 2 cái dây màu xanh cỗ bị cháy ấy nối lại vs nhau là oki..!
của cụ bây h chỉ con pha nhanh đúng ko?
@# nếu không đúng như thế ko lấy tiền.
mà đúng thì cụ nhớ đổ xăng nhá!!!!!!!
chúc cụ thành công..

linhdan

Tài xế O-H
_cụ tháo đồng hồ táp lô ra,trong đấy có 2 cái giắc nối mấy cái đầu dây ấy.cụ thấy cái giắc nào bị cháy đen thì cụ cắt 2 cái dây màu xanh cỗ bị cháy ấy nối lại vs nhau là oki..!
của cụ bây h chỉ con pha nhanh đúng ko?
@# nếu không đúng như thế ko lấy tiền.
mà đúng thì cụ nhớ đổ xăng nhá!!!!!!!
chúc cụ thành công..
tháo đồng hố taplo (đồng hồ km ) ra luôn hả cụ, chứ ko cần phải tháo bợ cổ ra đúng ko cụ.
Dạ đúng rùi chỉ pha nhanh thui. Rất mong được cụ chỉ chi tiếc. Cảm ơn cụ.
Để em đổ xăng cho cụ, hihih

garahungduc

Tài xế O-H
Tình hình đèn pha của xe mình ko còn tác dụng nữa. pha chỉ để đá đèn thui. Đèn cos thì bình thường. Theo minh được biết xe Lacetti này thương xuyên bị tình trạng này, bác nào có gặp tình trạng này rùi xin giúp em., xin chân thành cảm ơn.
dòng lacetti rất hay bị cháy cầu nối dèn pha cụ cứ làm như cụ 0979422204 chỉ là ok,mình dả từng sửa mấy em bị như thế rùi

Dreamhailama

Tài xế O-H
tháo đồng hố taplo (đồng hồ km ) ra luôn hả cụ, chứ ko cần phải tháo bợ cổ ra đúng ko cụ.
Dạ đúng rùi chỉ pha nhanh thui. Rất mong được cụ chỉ chi tiếc. Cảm ơn cụ.
Để em đổ xăng cho cụ, hihih
@#đúng rồi tháo đồng hồ thôi.có hai cái giắc gắn vào xương taplo ý!
chúc cụ sớm xử lý được e nó!
_e làm mấy con như thế rồi!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Em không biết rõ bệnh này như thế nào nên chỉ hóng. Cụ thông cảm đâu phải cái gì cũng giúp đc. trong tầm hiểu biết của em chỉ có giới hạn cụ nhé. Còn em cũng không có ý gì cả. Ở trên các cụ ấy đã giải quyết được rồi. Em chỉ hóng thôi mong cụ đừng trách!

@dangkylien nếu đúng nghĩa từ "hóng" thì chỉ có nghĩa là nghe thôi đấy cụ ,không biết - ngồi "hóng" mà còn nói thì người ta gọi là "HÓNG HỚT" rồi.Hiểu biết có hạn thì cụ nên tìm đọc thì đỡ phiền hơn là những cmt như trên.Đúng theo quy chế thì những cmt như trên hoàn toàn có thể bị xóa.Và hiện tượng này ở cụ cũng không phải lần đầu.Mong cụ lưu tâm để anh em có 1 diễn đàn sạch đúng nghĩa.

dangkylien

Tài xế O-H
@dangkylien nếu đúng nghĩa từ "hóng" thì chỉ có nghĩa là nghe thôi đấy cụ ,không biết - ngồi "hóng" mà còn nói thì người ta gọi là "HÓNG HỚT" rồi.Hiểu biết có hạn thì cụ nên tìm đọc thì đỡ phiền hơn là những cmt như trên.Đúng theo quy chế thì những cmt như trên hoàn toàn có thể bị xóa.Và hiện tượng này ở cụ cũng không phải lần đầu.Mong cụ lưu tâm để anh em có 1 diễn đàn sạch đúng nghĩa.
Cảm ơn cụ đã nhắc. E sẽ lưu í!

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Cụ phải tháo đồng hồ ra, sâu bên trong có cái cầu nối. Có cụm 3 dây và 2 dây, thì củm 2 dây màu xanh là của hệ thống đèn fa, cụ cắt ra đấu tắt là được. Lần đầu tiên e gặp con này nó hành e 1 buổi, cụm 3 dây liền nhau hôm đó có cơ hội nhưng e lại chưa kịp thử xem nó của hệ thống nào nữa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên