matiz Spack noi den bao A/T

H
Bình luận: 7Lượt xem: 3,510

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Chào các bác hôm nay em nhận môt xe Matiz Spack đời 2009 số tự đông.xe vào xưởng với tình trạng .
Đèn báo A/T nháy liên tục
Xe đi không nhảy đựơc số
Vào số R.D.L đều bị giật
em dùng G-Scan đọc lỗi báo mã.
P1504 Vehicle Speed No Signal (A/T only) có bác nào đã xử lý đựơc lỗi này thì giúp em với ah.em cám. ơn các bác nhiều.

Engine 16

Thợ Phụ !
P1504 Vehicle Speed No Signal (A/T only) tạm dịch là không có tín hiệu cảm biến tốc độ như vậy thì làm sao nhảy được số.vậy bác phải tìm cảm biến tốc độ rồi xem dây có bị đứt ở đâu không chứ .sơ đồ đây cụ ơi cố mà lần nhé

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Em cam ơn cụ nhe.nhung nó chỉ có một con 2dây ở đuôi hộp số thôi cụ ah .em đo điện da cảm biến vẫn có.em chỉ băn khoăn ở chỗ la khi bị nổi đèn A/T và bi không nhảy số em tắt máy rút chià khóa da nổ laị thi hết nhưng cứ đi được khoảng 5,6km thì lại bị các bác ah

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em cam ơn cụ nhe.nhung nó chỉ có một con 2dây ở đuôi hộp số thôi cụ ah .em đo điện da cảm biến vẫn có.em chỉ băn khoăn ở chỗ la khi bị nổi đèn A/T và bi không nhảy số em tắt máy rút chià khóa da nổ laị thi hết nhưng cứ đi được khoảng 5,6km thì lại bị các bác ah
Thế thì có thể nói là nó bị hỏng cảm biến rồi, bác ạ

viethungauto

Tài xế O-H
nếu là loại AT cụ kiểm tra kỹ lại đi như mã lỗi cụ nói nó chỉ là mã lỗi chung thôi đối với loại AT thì có 2 con cảm biến 1 con là tín hiệu đầu vào 1 con là tín hiệu đầu ra như lỗi P1504 Vehicle Speed No Signal là không có tín hiệu cảm biến không biết là đầu vào hay đầu ra. nếu cảm biến không hỏng thì vấn đề là ở hộp rồi như cụ dobac nói đó cụ nên sửa hộp đi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên