Máy Hitachi zx350 không tăng ga được.

kekemcoidihochoi
Bình luận: 22Lượt xem: 2,296

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
Đầu xuân nhà cháu xin kính chào các cụ trên diễn đàn, chúc các cụ năm mới mạnh khỏe và thành công ạ. Nhà cháu có chút vấn đề về điện của em zx350-3 mong được sự trợ giúp của các cụ ạ, chả là công ty cháu mới mua em nó về để làm công trình, máy đang làm ngon lành thì thằng cu lái máy đem máy đi rửa động cơ các cụ ạ. Sau khi rửa xong thì ôi thôi, máy thì vẫn nổ nhưng không tăng ga được các cụ ạ. Nhà cháu loay hoay chưa biết kiểm tra cái gì mong các cụ chém nhiệt tình giúp nhà cháu với ạ. Nhà cháu cảm ơn các cụ ạ.

thaianh

Tài xế O-H
Đầu xuân nhà cháu xin kính chào các cụ trên diễn đàn, chúc các cụ năm mới mạnh khỏe và thành công ạ. Nhà cháu có chút vấn đề về điện của em zx350-3 mong được sự trợ giúp của các cụ ạ, chả là công ty cháu mới mua em nó về để làm công trình, máy đang làm ngon lành thì thằng cu lái máy đem máy đi rửa động cơ các cụ ạ. Sau khi rửa xong thì ôi thôi, máy thì vẫn nổ nhưng không tăng ga được các cụ ạ. Nhà cháu loay hoay chưa biết kiểm tra cái gì mong các cụ chém nhiệt tình giúp nhà cháu với ạ. Nhà cháu cảm ơn các cụ ạ.
Chỉ rửa mà bị thị nhiều khả năng nước làm hỏng cảm biến gió hoặc cảm biến áp cao của thanh Rai

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
cụ đo kiểm tra lại mấy con diot này xem ,con hitachi 850-3 ,động cơ isuzu chỉ có ga xăng ti ,thợ sửa lấy 10 củ chỉ có 3 con diot ,chúc cụ may mắn

canhoto

Tài xế O-H
cụ đo kiểm tra lại mấy con diot này xem ,con hitachi 850-3 ,động cơ isuzu chỉ có ga xăng ti ,thợ sửa lấy 10 củ chỉ có 3 con diot ,chúc cụ may mắn

View attachment 52111

View attachment 52112
Nhưng có chính xác là 3 con ấy chết không cụ. Vì đôi khi có thể là tung hoả mù, chỉ bị viêm da nhưng lại mổ thận. Như thế tính tiền mới không bị ai thắc mắc.

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình trợ giúp , nhà cháu đã xử lí xong em nó rồi ạ , em nó bị chập chờn em van scv của bơm cao áp , chắc em scv sắp Đặng thị tèo chứ chưa tèo hẳn nên máy vẫn nổ được . Nhà cháu mua em van khác lắp vào máy lại chạy ngon lành rồi các cụ ạ . Nhà cháu xin chân thành cảm ơn các cụ , chúc các cụ sức khỏe và tay nghề ngày càng cao ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên