Máy ISUZU bị yếu xin các bác tư vấn

T
Bình luận: 22Lượt xem: 5,212

tranlong1989

Tài xế O-H
Chào ae OH !Hiện nay xưởng e có nhận e ISUZU đời 2003, máy dầu ,kim cơ, loại 1,4 khi vào xưởng xe đi số 3 trở lên thì rất yếu và không tăng tốc nổi sau đó e làm đại tu máy khi làm xong chạy thử thì xe đi được số 4 chuyển sang số 5 thì chỉ đi được 60 km đạp ga không lên được, máy không khói đề rất rễ nổ đi từ số 1-4 tăng tốc rất ổn định,ga tại chỗ máy thoát các bác ak.khi làm máy xong e đo áp suất các máy trong khoảng 19-20kg,e gửi bơm,kim lên HN cân 3 lần rùi nhưng vẫn không được,e đã vệ sinh đường dầu ,thay lọc thô,lọc tinh, lá côn, bàn ép,e đã thử đặt lệch 1 răng của bơm nhưng vẫn không được các bác ak,e này cam đăt bằng bánh răng,e xoay bơm và chỉnh ăn thêm dầu rùi nhưng e nó vẫn thế e vất vả với e nó mấy hôm rùi mong các bác tư vấn giúp e vụ này với thanks các bác nhiều.,

phongthanhnguyen

Tài xế O-H
Ðề: Máy ISUZU bị yếu xin các bác tư vấn

Xe đạp ga vẫn lên nhưng tăng tốc không được thì chỉ có thễ ở hệ thống côn thôi .khi thay bố,bác có vớt bánh đà và canh độ ép không ,độ ép khoảng 4-5 li đấy

hoangphucauto

Tài xế O-H

Theo mình là con nay bị con rồi bạn nhưng viec ban lam ve dong co va bom cao ap da lam rui va khi can bom cac ong tho can bom neu thay ap yeu hay kim kem cac ong ay da bao ban thay rui ban kiem tra lai la con ban ep xem co bam deu ko va ban da lang banh da chua .

:dl

hoangphucauto

Tài xế O-H

Bạn kiem tra xem con co khoe va bam tot ko bang cach no may tai cho dap con cai so 1 keo phanh tay va chan phanh tang ga chan trai tha con .xem may co chet ko neu may ko chet chung to con ko bam het va ban ep yeu . con neu dong co chet may thi ta kiem tra tiep ve dong co nhe

tranlong1989

Tài xế O-H

Con này em thay bộ lá côn bàn ép và láng cả bánh đà nữa bác ak,e chạy số 1-4 thì máy tăng tốc rất khỏe nhưng khi chuyển sang số 5 thì maý bị lịm đi và ga không lên được mai e kiểm tra lại kỹ lá côn xem tn rùi các bác tư vấn giúp e nhé.chúc các bác một buổi tối tốt lành.

tanbinh68

Tài xế O-H

Theo e nghĩ côn của bác k có vấn đề gì đâu ạ( vì nếu kém thì k thể tăng tốc ngon lành tứ số 1-4 đc)
Bác xem lại áp suất hơi đi ạ ,như vậy là quá yếu rùi ạ(máy dầu phải tối thiểu là 23kg,bt nếu mới đtu nên phải đc từ27-30kg
E nghĩ quá trình bác lắp có vấn đề có thể là khe hở xecmang hoặc supap rà chưa dc kín khít

hoangphucauto

Tài xế O-H

Thế nào rồi chưa thấy cụ chủ thớt dâu xe làm xong chưa vậy . cụ kiểm tra khi máy nổ mở nắp dổ nhớt xem hơi thừa nhiều ko nhé

tranlong1989

Tài xế O-H

Hôm nay e lại vật lộn với e nó một buổi nữa nhưng kết quả vẫn không khả quan chút nào các bác ak,e đã kiểm tra kỹ lá côn bàn ép rùi nó làm việc rất tốt còn hơi thừa từ lắp dàn cò cũng thoát ra với số lượng it thui bác ak.E vẫn còn đang còn nghi ngờ kim và bơm thui bác ak,các bác có cách nào xác định rõ e nó không tư vấn giúp e với.thanks các bác nhiều.

bungati2012

Tài xế O-H

Izusu nhưng là xe gì ạ
troper
dmax
hilander
mà nói chung neu máy dầu đời 2003 mấy dòng này thì nếu cụ thay dầu thay lọc rùi ko dc
cụ cứ gủi bơm và kim đi cân lại cho em

tranlong1989

Tài xế O-H

E đã gửi bơm lên HN cân 3 lần rùi bác ak về lắp lên vẫn thế,e này máy dầu kim cơ loại 1,4 tấn cụ ak, loại này bơm đắt quá nên phải đắn đo bác ak.

hung dong anh

Tài xế O-H

Mình chung quan điểm như cụ Tanbinh68 xe của bạn chắc chắn không phải là bị côn , kim và bơm thì đã kiểm tra cân lại 3 lần rồi nên cũng có thể loại trừ vì vậy bạn nghâm cứu lại quá trình làm máy , lắp máy xem . Cả nhà mong tin cụ .

tranlong1989

Tài xế O-H

E nghĩ nếu máy yếu thì đi số 1-4 máy tăng tốc yếu phải không bác e chạy xe ra đường thử thì các số đó tăng tốc rất tốt nhưng khi chuyển sang số 5 thì ga không lên nổi bác ak.,

lehuyvu79

Tài xế O-H

Cái cụ cần kt là xe cụ có thay bíttong kg, nếu có kt lại buồng đốt trên đầu pittong kích thước ra sao ,gối trượt cam có mòn kg, cò chỉnh có qúa sát ,tháo pô ra chạy thử có bị nghẹt kg.

tranlong1989

Tài xế O-H

E chỉ thay bạc với secmang thui còn pistong xilanh thì vẫn còn tốt nên e không thay bác ak,e đã thử tháo bô ra chạy và nới lỏng cò ra rùi nhưng e nó vẫn thế .E nhờ máy ae thợ máy kiểm tra giúp nhưng e nó cũng chưa ra bệnh cụ ak.Trong trường hợp này ta có thể nghi bơm và kim không hả các bác.các bác chém nhiệt tình giúp e với nhé.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H

Em có nghe nói ở hãng isuzu có bán gioăng mặt máy có 3 loại dày,vưà.mỏng
bác thư mua loại mỏng về lắp xem có dc k.

thohocviec_87

Tài xế O-H

Cụ thể là bơm cao áp va kim phun bác làm những gì,cân lại thôi hay có thay thế pittong plunger hay kim phun ko,hay chỉ cân chỉnh lại

luong oto

Tài xế O-H

E đã gửi bơm lên HN cân 3 lần rùi bác ak về lắp lên vẫn thế,e này máy dầu kim cơ loại 1,4 tấn cụ ak, loại này bơm đắt quá nên phải đắn đo bác ak.

tu nhung tthong tin bac cung cap e nghi rang con nay cua bac chi gap van de khi o toc do cao.theo e bac nen kiem tra nhu sau:
1:bac de e no o so N roi len ga, xem toc dong co len cao .neu van len duoc thi ve may,bom khong co van de gi co the bo qua
2.bac treo e no len,vao so 5 roi len ga kiem tra toc do dong co va toc do xe:neu len ga toc do dong co tang ma toc do xe khong tang theo ti le thi bac nen kiem tra lai cum banh rang so,dong toc 5 xem sao
chuc bac thanh cong
:cp

tranlong1989

Tài xế O-H

E thanks những lời tư vấn nhiệt tình và bổ ích của ae trên diễn đàn nhé.Hôm qua e đã làm xong e nó rùi các bác ak bệnh của e nó nằm ở kim phun thui,e tháo kim ra và căn thêm cho mỗi kim một miếng đệm mỏng nữa là e nó chạy ổn luôn rùi,khi mang bơm đi cân thì các bác ấy chỉ cân kim với áp suất là 180 bar thui e căn lên 200 bar là được chạy không vấn đề j nữa rùi.E thanks các bác nhiều !chúc các bác một buổi tối vui vẻ nhé.

hosytoan

Tài xế O-H

Bác kiểm tra lại bàn ép, đĩa ly hợp, bánh đà xem. Khi chạy số 1 đến 4 tốc độ văng chưa lớn lắm bám vẫn tốt, nhưng đến số 5 tốc độ văng lớn độ bám kém đi gây yếu máy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên