Máy ISUZU bị yếu xin các bác tư vấn

T
Bình luận: 22Lượt xem: 5,211

Dung09

Tài xế O-H
Ðề: Máy ISUZU bị yếu xin các bác tư vấn

Mình cung gặp 1 con như vậy.nó là isuzu loai xe tai 1 tấn.kim cơ nhưng van mở dầu bằng điện:hiện tuong là đọng cơ yếu không lên dc dốc.:minh đã làm lại hơi nhưng nó vẫn thế,minh tiếp tục đi cân bơm,cân kim rồi nhưng không ăn thua...:(mình đang nghĩ hệ thống điện của e nó bị lỗi..có bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ giáo giúp e với .cảm ơn các bác

sirduyduc

Tài xế O-H

E thanks những lời tư vấn nhiệt tình và bổ ích của ae trên diễn đàn nhé.Hôm qua e đã làm xong e nó rùi các bác ak bệnh của e nó nằm ở kim phun thui,e tháo kim ra và căn thêm cho mỗi kim một miếng đệm mỏng nữa là e nó chạy ổn luôn rùi,khi mang bơm đi cân thì các bác ấy chỉ cân kim với áp suất là 180 bar thui e căn lên 200 bar là được chạy không vấn đề j nữa rùi.E thanks các bác nhiều !chúc các bác một buổi tối vui vẻ nhé.
cụ nói thế nào chứ áp suất kim chênh lệch từng đó chưa thể làm máy của cụ yếu đi thấy rõ như thế được. máy yếu nhưng không có khói, đề rất dễ nổ như cụ tả bệnh thì trăm phần trăm là do bẩn lọc ở đường dầu vào của bơm rồi, vệ sinh lại là ok luôn.

macduytien

Tài xế O-H

E thanks những lời tư vấn nhiệt tình và bổ ích của ae trên diễn đàn nhé.Hôm qua e đã làm xong e nó rùi các bác ak bệnh của e nó nằm ở kim phun thui,e tháo kim ra và căn thêm cho mỗi kim một miếng đệm mỏng nữa là e nó chạy ổn luôn rùi,khi mang bơm đi cân thì các bác ấy chỉ cân kim với áp suất là 180 bar thui e căn lên 200 bar là được chạy không vấn đề j nữa rùi.E thanks các bác nhiều !chúc các bác một buổi tối vui vẻ nhé.
bác cho em hỏi, sao bác biết ở kim phun. ma bác tự thay ở nhà ah. vậy thì còn đệm thì bác tự mua về hay sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên