máy kobelco sk07 vào thao tác giật đùng đùng

kekemcoidihochoi
Bình luận: 21Lượt xem: 3,916

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
bẩm các cụ , nhà cháu có nhận làm một em kobe sk07 triệu chứng như sau :khi nổ máy nên vào bất kỳ thao tác nào máy cũng bị giật như người bị điện giật các cụ ạ( trừ di chuyển là ko bị ) , nhất là nâng , hạ cần thì giật mạnh đến nỗi nhà cháu leo lên thử máy mà muốn rơi ra khỏi ca bin các cụ ạ . nhà cháu có kiểm tra áp thì bơm chính được khoảng 310kg cả 2 bơm , bơm khiển thì 50kg , nếu cho máy múc thử tải thì vẫn giật nhưng vẫn khỏe , nhà cháu chưa va vấp với sk07 nên viết bài nhờ các cụ trong diễn đàn có kinh nghiệm ghé về đời máy này trợ giúp cho nhà cháu với . nhà cháu cảm ơn và chúc các cụ trong diễn đàn sức khỏe ạ

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H

bomva

Tài xế O-H
chủ thớt hãy thử ở mức ga nhỏ và thử ở mức ga to.sau đó ngồi lặn lặn và bóp bóp một tý là nó phọt ra ngay ấy mờ !!!

minhhienag

Tài xế O-H
vậy cụ cho em hỏi cái này nữa nhé em nghe nhiều người nói chỉnh áp lực của bơm chính vậy chỉnh áp lực là gì vậy cụ,cám ơn cụ trước nhé

tanloi1988

Tài xế O-H
Vấn đề này có thể là do nhớt thủy lực quá bẩn rồi, bác có thể thay nhớt thủy lực, lọc hồi thủy lực, lọc tay lái. hôm trước mình cũng có 1 chiếu SK330-8, ty nâng giật đùng đùng, nhưng thay nhớt, lọc xong, làm vài thao tác thì ổn đình lại.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên